Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Không biết là ở đất nước mình có bao nhiêu trạm thu phí nhỉ ? Có bao nhiêu trạm thu phí đường mới mở , thu phí đường xấu và bao nhiêu trạm thu phí thối lại tiền ăn gian cánh tài xế như trạm Cỏ May đi vũng tàu ???

Em làm trước nhé :
1 - Đoạn từ Ngã 3 thiện tân đến ngã 3 chợ sặt : 1 trạm giá vé 6000đ/ lượt .
2 - Tính từ ngã tư cầu Hóa an đi hướng ngã tư miếu ông cừu gồm có : 1 trạm ngay khi vừa qua cầu , giá vé 10k , đi thêm 3km nữa thì đục thêm 1 lỗ vào cái vé mới mua ơ ngay cầu . Hai trạm của Đồng Nai là Thu phí đường BỤI , không phải phí đường bộ nha .

Cách chợ Tân Ba 800m 1 trạm của BD , giá vé 10k , mua ở đây là lại đục lỗ ở đoạn ngã 4 miếu ông cừu . Vị chi đoạn này 4 trạm .

Xin mời các bác đóng góp tiếp ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn
em đi từ Tân Vạn vô cầu Hóa An, đếm sơ sơ 2 trạm thu phí, bên kia bùng binh 1 cái nữa, đi QL1K về SG thêm 2 trạm nữa,
trạm thu phí thì VN 1 đống không kể hết, 1 số đường em hay đi: SG - NT 3 trạm thu phí, SG - ĐL 2 trạm thu phí...

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
Các bác đừng xỉu nhé: toàn VN có 46 trạm nhà nước quản lý và chừng 20 trạm BOT (tư nhân quản lý)

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39
nvt_matiz nói:
Các bác đừng xỉu nhé: toàn VN có 46 trạm nhà nước quản lý và chừng 20 trạm BOT (tư nhân quản lý)

sao ít ậy bác. em đếm sơ sơ chung quanh em đã hơn chục trạm rồi
Thủ Dầu Một - phước long 5 trạm
Thủ Dầu Một- sài gòn 2 trạm
Thủ Dầu Một - ngã 3 vũng tàu 6trạm (1 vé qua 2 trạm)
Thủ Dầu Một - bình long 3 trạm
Thủ Dầu Một - củ chi 1 trạm
còn mấy trạm lẻ tẻ ko trên những trục đường em hay đi em không tính nhưng cũng khoản 4 rạm nữa
xung quanh em đã là 21 trạm rồi không lẻ vn có tổng cộng 66 trạm mà em đã hưởng hết 21 trạm rồi. híc
vậy em đóng 1/3 phí đường bộ của cả nước á ( chưa tính phí trong xăng nữa.)xe lúc nào cũng phải thủ tiền lẻ để đóng phí đau nhất là đoạn bình dương ngã 3 vũng tàu. xe chưa đi hết 30k xăng thì đã tốn tới 30k thu phí đường bụi (như bác chủ thớt nói đoạn miếu ông cù đồng nai bụi ko à).về còn phải rửa xe nữa híc

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113
Thu phí thì bác hỏi trạm? Và tất nhiên là rất cần trạm, em thì mỗi ngày các trạm thu bao nhiêu? Và không thu được bao nhiêu (thất thu ấy, thu rồi nhưng vào nơi khác) Và có bao nhiêu trạm thu tự động, và lại và....không chuyển thu tự động để anh em tự thu tội nguời ta vì suốt ngày ngửi khói xe, nghe tiếng ồn thấy thương quá.

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
Ít ra mỗi tỉnh một trạm, cá biệt tỉnh càng nghèo có thể đặt 2 trạm, bác nhân cho số tỉnh thành thì ra thôi .

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
số trạm nhà nước quản lý thì chính xác đó bác, còn số trạm BOT và trạm của tỉnh thì em nhớ khoảng đó. Ngoài ra cách đếm của em cũng khác, vd như các trạm trên cùng 1 tuyến thì em chỉ tính 1 trạm (như trên Đồng Nai có 1 loạt trạm của cty Cường Thuận) thì em chỉ tính 1 trạm vì nó xài cùng 1 vé, bác có thể đi qua hết, vd PMH có 2 trạm 2 đầu nhưng em chỉ đếm 1 trạm thui. Thật ra con số 20 trạm BOT em nhẩm là không chính xác vì em có bít hết đâu. Sắp tới các highway ra đời thì còn nhiều nữa ạh [8D]

Last edited by a moderator: