Tập Lái
21/9/04
37
0
0
45
OSOM
www.home.vnn.vn
Hôm qua nhận được tin thằng bạn cạnh nhà em chạy con Audi 100 chở vợ đi mua sữa cho con trên đại lộ cạnh nhà, đang chạy tốc độ khoảng 60-70k/h thì có thằng Prado đằng trước phanh gấp lại 1 phát thế là nó cũng đột ngột phanh lại theo bỗng bánh lái bên phải đằng trước rời ra cả đầu xe trúc xuống xe lê một đoạn dầu phanh chảy lênh láng,hai vợ chồng nó được mẻ chết khiếp .Vẫn chưa hết chiếc bánh rời ra kia không chịu đứng im mà táng ngay vào bánh sau con Bmw 525 đời 04 chạy song song bên cạnh.Nghe nói CSGT đến kéo xe về gara thì phát hiện ra ốc giữ quả táo bên phải bị gãy nên bánh rụng ra .Còn thằng Bmw thì bị cong trục dẫn phía sau ,kết quả thằng bạn em vừa phải sửa xe của nó vừa phải đưa thằng kia vào hãng sửa thay lại trục hết gần 3000$ .Em thấy thế nên vừa xuống kiểm tra lại xe một lần nữa.Ghê quá nghe mà như phim trưởng.Đấy bác nào mà chạy xe cũ thì phải cẩn thận nhé .

Last edited by a moderator:
Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16
RE: Xe bị tuột bánh trước

Kinh nghiệm là phải kiểm tra xe định kỳ và mua đồ ORIGINAL bác ạ .... :D:D:D. Mà bạn bác sửa xe ở đâu??? người VN hay có tính là khi nào xe hỏng mới đi sửa, quả SHAROPAYA OPORA của anh bạn bác có khi đi hàng trăm nghìn km mà chưa thay chả ko rụng :D:D:D:D, mà có phải ai đi xe cũng nghe được tiếng gì là lạ phát ra từ máy hay gầm đâu.

Thế xe audi ko mua bảo hiểm sao lại mất tiền đền BMW???

Tập Lái
21/9/04
37
0
0
45
OSOM
www.home.vnn.vn

:DBáo cáo bác là thèng này mới mua con Audi 100 đời 91 , đang tập chạy vẫn chưa có bằng chưa check kĩ thuật chưa ,bảo hiểm cũng chưa luôn ,hồi nó mới mua xe nó lùi một phát mà đổ cả cây trong công viên trong sân ốp em.Em cứ thấy xe nó chạy ngược chiều đến là em đỗ cách xa một đoạn cho nó chạy trước vì nó đã có bảo hiểm đâu .Bác bảo mấy thằng như thế cứ trèo lên xe là chạy chứ có biết gì về xe đâu .Em như nó xe mà ko giấy tờ thì em chịu chẳng dám chạy ra ngoài đường huống chi là dám chở vợ đi[8|]

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Ông bạn bác đợt này sửa xe với đền thằng kia thì coi như đi đứt quả Audi rồi còn gì.

Mà bạn bè lần sau bác ấy có chở vợ đi chợ thì bác cho ông ấy mượn tạm con 745li của bác cho an toàn :D

O.S.P.D
27/9/05
1.693
311
83
64
www.vnexpress.net

Audi 100 thì đời cũ rồi,lại không chịu bảo dưỡng mới bị vậy,bì sao với xe bác được.Xe của bác vậy mà bác mà bác còn lo:DThế bác không đi bảo dưỡng định kỳ sao?

Tập Lái
21/9/04
37
0
0
45
OSOM
www.home.vnn.vn

Trích đoạn: MINA

Audi 100 thì đời cũ rồi,lại không chịu bảo dưỡng mới bị vậy,bì sao với xe bác được.Xe của bác vậy mà bác mà bác còn lo:DThế bác không đi bảo dưỡng định kỳ sao?
Biết là như thế nhưng mà chạy xe thì ai nói tài được hả bác , xe em thì 6 tháng vẫn phải vào hãng 1 lần nhưng mà cẩn tắc vô áy náy các bác ah .:D

Hạng F
14/9/04
9.908
29.006
113
Q3

Bánh trước và sau nó phải có cái chốt rivê xỏ ngang chận lại chỗ con ốc chứ? Những nơi nhạy cảm và quan trọng như bánh xe, routine đều có cả. Sao mà nó rụng được nhỉ ?

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Trích đoạn: thieugiabmw745i

:DBáo cáo bác là thèng này mới mua con Audi 100 đời 91 , đang tập chạy vẫn chưa có bằng chưa check kĩ thuật chưa ,bảo hiểm cũng chưa luôn ,hồi nó mới mua xe nó lùi một phát mà đổ cả cây trong công viên trong sân ốp em.Em cứ thấy xe nó chạy ngược chiều đến là em đỗ cách xa một đoạn cho nó chạy trước vì nó đã có bảo hiểm đâu .Bác bảo mấy thằng như thế cứ trèo lên xe là chạy chứ có biết gì về xe đâu .Em như nó xe mà ko giấy tờ thì em chịu chẳng dám chạy ra ngoài đường huống chi là dám chở vợ đi[8|]
Bạn bác liều nhỉ[:-]ko có bằng mà cũng dám chạy xe ra ngoài đường rồi đến lúc húc vào ai thì có mà 10 cái Audi 100 cũng đền ko nổi ấy.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Lần đó đi tỉnh xe bị bể vỏ, tấp vào lề bên cạnh tiệm sửa xe ... hon da, hỏi chủ-hắn cười-không biết làm. Thế là lấy guide book ra, tay trái lật sách, tay phải tháo bánh (có chằn bánh chống trượt đàng hoàng), cuối cùng cũng ... xong (dẫm viên gạch xanh - tốn sơ sơ hết gần 1 triệu- đau!;)). Sau đó đi một thời gian cứ hay giật mình: không biết các con ốc mình siết có chặt không, chạy hơn 100km/h không biết nó có sút cái bánh ra như anh Audi 100 không ?

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Trích đoạn: corolla95

Bánh trước và sau nó phải có cái chốt rivê xỏ ngang chận lại chỗ con ốc chứ? Những nơi nhạy cảm và quan trọng như bánh xe, routine đều có cả. Sao mà nó rụng được nhỉ ?

Tớ chưa thấy nó rụng bánh lăn ra, trừ khi vặn ốc bánh vớ vẩn thì đã thấy một con suýt rụng, có quả vành mới bị ăn trộm nhưng vặn chưa ra hết.

Thường thì thấy gẫy khi tuột routine, cái này thì thấy hoài xe Nga cũ ko được chăm cẩn thận thỉnh thoảng vãn thấy có chú sập hẳn một bên xuống.