Luật Giao Thông xe biển Lào

Hạng C
22/2/06
649
4
18
38
http
các bác cho em hỏi, nếu mua xe bên Lào và mang về HN vần dùng biển Lào để lưu hành thì phải nộp những loại thuế ntn ạ
Bác nào rành về giá cả cho em hỏi chẳng hạn như Lexus RX350 bên đó khoảng bn tiền ạ

Hạng B1
22/3/08
51
0
0
smsxitin.com.vn
RE: xe biển Lào

Nhập xe về đóng đủ các loại thuế như nhập xe bình thường gồm: 83% thuế nhập khẩu(giá áp thuế do hải quan, tùy vào bác nhập xe cũ hay mới), 50% thuế TTĐB và 10% VAT. E không biết chính xác nhưng RX 350 bên đó h chừng 50 ngàn. E có ông anh 2 năm trước mua RX330 mới kính coong giá 49k, để biển giun chạy nhưng đợt vừa rồi điều chỉnh luật mỗi tháng fải ra cửa khẩu đổi giấy một lần oải quá sang đó bán lại vẫn được tầm 30k

Hạng B2
17/11/06
160
0
16
www.siffco.com.vn

Theo như em hiểu thì nếu xe bác mang ở Lào về VN mà vẫn mang biển Lào thì ko phải đóng thuế gì cả mà chỉ phải ra cửa khẩu đổi giấy 1 tháng 1 lần.
Còn nếu bác muốn nhập khẩu xe cũ từ Lào về VN thì hình như là không được bác à. Vì theo như em được biết đối với xe cũ NK thì chỉ có 4 địa điểm được làm thủ tục thông quan là: Cảng TP HCM, Cảng Hải Phòng, Cảng Cái Lân, Đà Nẵng .
Em nói thế có gì không đúng mang các bác bổ sung giùm

Hạng B1
24/3/08
68
0
6

Em thấy thằng bạn đi xe biển Lào và nó bảo 1 năm mới phải đổi giấy một lần.

TNC
Tập Lái
4/5/08
3
0
0
hn

xe bien lao bac phai len cua khau, gap hai quan dang ky theo dinh ky2 thang mot lan. neu cham dang ky luu hanh thi cho du mot ngay hoac mot nam bac chi bi phat cung so luong tien. nhu the bac di ngon lanh

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

Nếu bác ở Miền Trung thì mua xe của đặc khu kinh tế Lao Bảo (biển vàng 74LB.....) vẫn miễn thuế, nhưng phải xét xe tại cửa khẩu mỗi ngày[&:]

Hạng C
22/2/06
649
4
18
38
http

e nghĩ là k phải nộp thuế như xe nhập khẩu khác vì mình vẫn dùng biển LÀo mà, còn vụ lưu hành vẫn lăn tăn quá nhỉ [&:]

Hạng B2
26/4/08
146
0
16
Xứ Nghệ

Môt tháng bác lên đổi giấy lưu hành mộtlần , ở nghệ an bon em nó chạy đầy đường .nhưng toàn bọn buộn bán bên Lào mới đi thôi .chứ không mất thời gian lắm

Trích đoạn: Bate

Em thấy thằng bạn đi xe biển Lào và nó bảo 1 năm mới phải đổi giấy một lần.
úi 1 năm 1 lần thì đường Vn chắc tuyền biển giun thui bác ạ
:mad:hiện tại vẫn chưa có phương án hay dịch vụ nào tăng đc thời gian đăng kí lưu hành trên 1 tháng 1 lần

bác nào biết mách nhỏ cho anh em yên tâm chơi biển lào chứ cứ 1 tháng lại phải mang xe lên cửa khẩu coi như mất toi 1 tuần vất vả tốn kém