Thảo Luận Chung Xe để lâu không chạy

Hạng B2
7/4/08
106
3
0
Các bác cho hỏi thăm, xe để lâu không chạy có bị sao không ạ? ( Có những khi mình bậu bù đầu với công việc suốt cả 1, 2 tháng không đi đâu được. ) Nếu không tốt cho xe, mong được các bác hướng dẫn cách bảo quản. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
RE: Xe để lâu không chạy

1 tuần bác nên cho xe chạy 2 vòng ( 2 lần trong tuần, mổi lần 10 - 15 phút là ok), để lâu hết bình, nhiều bộ phận máy móc để lâu không làm việc có thể gây cặn, gỉ sét...

Hạng B2
7/4/08
106
3
0

Cám ơn về lời khuyên của bác, mình sẽ cố làm như vậy. Nói là cố vì đôi khi mình kẹt nhiều công việc trong thời gian dài, xe lại phải gởi chỗ khác (nhà riêng ). Đôi khi cũng muốn lấy xe chạy 1 vòng nhưng lại ngại nên thôi. Tuy nhiên, nếu để lâu không sờ tới vợ hai mà để cho nàng ghẻ chốc bên trong thì thật phiền nhể.
Ths bác nhiều.

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

xe để yên không tốt ,vốn bản chất nó từ chữ "xe" là fải chạy và nó làm ra là không chạy nhảy không được .bác cho cái địa chỉ đi ,e qua dắt e nó chạy nhảy dùm bác

ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0

Tốt nhất bác cố gắng cắm nó vô văn phòng , chứ để xe kiểu này vừa tốn vừa hại , đúng là VN vẫn chưa nên mua xe để chơi . E nghĩ thế .

Hạng B2
7/4/08
106
3
0

Lỡ yêu rồi các bác ơi, bỏ thì tội con v2 chết, hơn nữa khg có v2 long nhong đi chơi khi có dịp thì còn gì buồn hơn. Nhất là vào mùa hè, tụi nhóc được nghỉ học cứ đòi đi chơi suốt, khg cho chúng đi là khg yên. Thôi đành....

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.338
27.632
113

Bận bịu ít: Nổ máy làm một vòng cuối tuần sau hai tuần. Qúa bận thì nổ máy tại chỗ chừng 5 phút. Bình accuq bây giờ cũng tốt cầm hơi nên ít ngại

ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0

Theo kinh nghiệm của em thì không nên nổ máy đứng yên một chỗ , nên cho xe nổ máy tầm 30' thôi và chạy loanh quang 1 vòng .