Hạng B2
2/7/07
113
0
0
Hà Nội - Việt Nam
Hôm nay e đi rửa xe tìm lại sổ đăng kiểm thì không thấy đâu, chắc là bị mất rồi chán quá các bác ạ. Đến tháng 1/2009 thì tới hạn đăng kiểm, xe e thì chưa làm sang tên mới chỉ làm hợp đồng mua bán công chúng thôi mà bây giờ tìm bác chủ xe chắc cũng khó. Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp e chút, cảm ơn các bác nhiều

Hạng B2
20/6/08
281
0
16
45
Việt Nam
www.otosaigon.com
RE: Xe e bị mất sổ đăng kiểm.

Vụ này khó rồi bác không tìm thấy chủ xe mà lại chưa sang tên chính chủ thì khó xin cấp lại đăng kiểm lắm bác ạ

Hạng B2
15/6/08
243
3
0

chia buồn cùng bác chủ thới thôi chứ biết sao.. thôi thì bác cố gắn tìm cho ra chủ củ của em nó thôi chứ biết sao .. cái này cũng là bài học kinh nghiệm cho mấy bác mua xe mà không chịu sang tên ... chúc bác sớm tìm được chủ củ nha..

Hạng B2
20/4/06
184
1
18

em xin phép bác GALA2007 được ké 1 chút xe em cũng bị mất sổ đăng kiểm rồi nhưng em may hơn bác chủ thớt là xe chính chủ giờ xin cấp lại sổ có được không a. và thủ tục như thế nào a. ?em lo quá

Hạng B2
7/12/07
283
1
16

Bác làm một đơn mất giấy tờ có CA xác nhận, sau đó làm một cái đơn khám cấp lại sổ kiểm định và đem xe đến trung tâm đk mà quản lý hồ sơ xe để kđ và cấp sổ mới

Hạng B2
10/3/08
178
0
16

Bác làm đơn trình bày lý do mất sổ có CA xác nhận xác nhận CA nơi nào cũng được nhưng thông tin nhớ ghi trùng với đăng ký xe. Sau đó cầm đăng ký đi khám họ cấp kiểm định tạm thời 15 ngày. Sau một tháng kể từ ngày khám bác đến khám lại lần hai, lần này họ mới cấp sổ cho bác.

Hạng B2
20/4/06
184
1
18

thế để em đi làm cảm ơn các bác rất nhiều!