Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe kêu tạch ở vô lăng khi ôm cua

Tập Lái
21/6/20
3
0
1
33
Xe kêu tạch ở vô lăng khi ôm cua

Em xin chào. các bác cho em hỏi xe của em khi ôm cua có bật xi nhanh và xoay vô lăng nghe có tiếng rắc, tiếng như gãy cành cây không phải như tiếng túc tắc của xi nhanh và tiếng trả xi nhanh.

Em có liều đánh lái chết quay video lại. các bác xem nghe kỹ và cho em hỏi có bình thường hay bất thường ạ

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Tiếng của cái lẫy gạt tự tắt xi nhan khi trả lái thì phải hình như là nửa hay 2/3 vòng vô lăng thì nó kêu 1 lần tùy theo xe bẻ lái hết 1.5 hay 2 vòng. Đôi khi em trả lái e ko muốn nó tự tắt xi nhan em giữ luôn nút cần xi nhan nó còn kéo cái cộc luôn nhưng ko hư hại gì

Tập Lái
21/6/20
3
0
1
33
Nghe giống đèn signal vậy ?
Không bác. bác để ý ở giây đầu. giây thứ 2, thứ 4. sẽ nghe thấy tiếc rắc. không phải tiếng signal, hay tiếng tắt trả lái xi nhanh đâu

Tập Lái
21/6/20
3
0
1
33
Tiếng của cái lẫy gạt tự tắt xi nhan khi trả lái thì phải hình như là nửa hay 2/3 vòng vô lăng thì nó kêu 1 lần tùy theo xe bẻ lái hết 1.5 hay 2 vòng. Đôi khi em trả lái e ko muốn nó tự tắt xi nhan em giữ luôn nút cần xi nhan nó còn kéo cái cộc luôn nhưng ko hư hại gì
Em cũng hay giữ xi nhanh. nhưng tiếng kêu đó ko phải tiếng của lãy gạt tự tắt xi nhanh. bác nghe kỹ lại video ở giây 1, 2, 4 khi em quay vô lăng, sẽ nghe thấy tiếng rắc

Hạng F
29/10/16
11.576
22.164
113
Pháp
Em cũng hay giữ xi nhanh. nhưng tiếng kêu đó ko phải tiếng của lãy gạt tự tắt xi nhanh. bác nghe kỹ lại video ở giây 1, 2, 4 khi em quay vô lăng, sẽ nghe thấy tiếng rắc
1 Thử đừng để signal, chứ để signal khó đoán là gì quá bạn.
2 Tắt máy, rút chìa khoá, quay nhẹ thử xem volant có tự khoá không

Hạng C
5/10/15
923
1.041
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Cái này thì em thấy bình thường, City và Focus của em lúc đánh lái cũng có lúc kêu như vậy, xoay 1 vòng vô lăng là 1 tiếng thì phải, một tiếng tắc nhỏ, đi hãng kiểm tra cũng ko thấy ji

• Like
Reactions: GM PARTS
Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
accent e di cũng nghe, mà nhỏ hơn, lau lau nghe tạch nhỏ lam, nên kệ luon

• Like
Reactions: GM PARTS