Tập Lái
28/8/20
5
2
1
35
Nhờ các cao nhân xem xe em bị bệnh gì, xe sau khi khởi động thì bị òa ga, rồi rung giật bỏ máy. Đôi khi sang số R hoặc D thì tắt máy. Xe em đã vệ sinh bướm ga, lọc xăng va kim phim đầy đủ. Ra gara gần nhà check xóa lỗi engine xong mấy ngày lại bị tiếp.

Xe em là Mercedes C200K 2009.
Nhờ mọi người tư vấn giúp.

Xe Mercedes C200K bị òa ga, rung giật, tắt máy khi chuyển số lúc mới khởi động

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Khi bạn check lỗi thì bạn có quyền hỏi chúng là lỗi gì ? từ đó mới có thể tìm và thay thế được. Và khi thay thế thì cũng phải check lại,
Tôi từng làm cho một chiếc, nhưng chưa chắc là đúng nó, vì cùng lỗi cá vàng, do đó khó có thể tư vấn cho bạn được, vì đã qua điện tử,.
- Trở lại vấn đề, nếu như bạn đi check thì bạn có quyền và garage có bn phận đưa dử kiện mà mình gọi là diagnostic để từ đó mơi biết bệnh gì nha. Thân bạn !

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Em nghĩ mọi người không nên trả lời post của mấy bác có nhãn "Tập Lái" nữa.
Mấy đồng chí này thường vô tâm, vô trách nhiệm lắm, ko bao giờ phản hồi anh em đâu.
Khi nào "tập lái" lên hạng "B1" thì mới xét
Có lý, vì sau khi post lên, ... các bạn í bấm nút ... "biến", còn hơn các phim TQ,HQ bay vèo vèo ... do đó nhiều khi em kh muốn trả lời .. Cám ơn bạn D23 đã đưa ra ý của em mà em chưa dám post .

Hạng B2
16/2/10
129
1.488
93
61
HCM
Cũng nhiều lúc thợ (gara nhỏ hoặc ở tỉnh) họ bí rồi lên đây hỏi, thôi kệ, bác nào biết hoặc đã gặp thì chỉ cho họ.

Tập Lái
28/8/20
5
2
1
35
Khi bạn check lỗi thì bạn có quyền hỏi chúng là lỗi gì ? từ đó mới có thể tìm và thay thế được. Và khi thay thế thì cũng phải check lại,
Tôi từng làm cho một chiếc, nhưng chưa chắc là đúng nó, vì cùng lỗi cá vàng, do đó khó có thể tư vấn cho bạn được, vì đã qua điện tử,.
- Trở lại vấn đề, nếu như bạn đi check thì bạn có quyền và garage có bn phận đưa dử kiện mà mình gọi là diagnostic để từ đó mơi biết bệnh gì nha. Thân bạn !
Cám ơn anh Osin. Bên gara check và họ nghi ngờ la ECU bị lỗi, họ nói là cần theo dõi thêm chứ không chắc chắn lắm nên em mới hỏi kinh nghiệm mọi người.

• Like
Reactions: phamdaithach
Tập Lái
28/8/20
5
2
1
35
Cũng nhiều lúc thợ (gara nhỏ hoặc ở tỉnh) họ bí rồi lên đây hỏi, thôi kệ, bác nào biết hoặc đã gặp thì chỉ cho họ.
Cám ơn anh. Em chỉ là chủ xe chứ không phải thợ, vì phân vân nên mới nhờ mọi người cho thêm ý kiến để sửa xe, không phải loay hoay rồi mất tiền mà xe không hết bệnh.

Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Hư CDI rồi bác. Xe ông anh mình cũng bị vậy. Thay mới đi bác ơi

• Like
Reactions: Binh Le