Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
Chào các bác, dạo gần đây lu bu quá nên bỏ lửng thớt này. Nhân dịp hôm nay em có tí thời gian, em xin chia sẻ các bác 1 nơi rửa xe khá thú vị và tốt cho các bác, đó là: Car Spa 587 Nguyễn Hữu Thọ, Quận 7 (Đối diện Đại Học Tôn Đức Thắng). Sơ lược về nơi này là có những dịch vụ rửa xe, chăm sóc xe, đồng sơn, nhập hàng + gắn đồ độ xe. Gía cả theo em là phải chăng trong thời kỳ cạnh tranh, chỗ có diện tích vừa phải và thợ rửa sạch sẽ, kĩ lưỡng. Em gửi các bác vài hình trong lúc xe em được rửa:
Xe Nhà Em - 2008 Infiniti G37S Coupe

Tuy nhiên nếu chỉ rửa xe thì không có gì để nói. Điểm thú vị nhất ở Car Spa là cái này:

Đây là máy kiểm tra tổng quát cho xe hơi (Car scanner) Autel Maxidas DS708, 1 loại máy rất thông dụng ở Mỹ, có khả năng kiểm tra các hệ thống điện (báo lỗi ẩn) cho các loại xe có cổng kết nối OBD II (từ 1996 trở đi) và xóa những lỗi này. Cổng này 90% các xe đều có. Lí do cần máy này là để cho chủ nhân biết rõ tình trạng của xe mình. Nhiều người cứ nghĩ khi màn hình xe không báo lỗi là xe hoàn tốt. Sự thật thì không phải vậy, thực chất xe thường có những lỗi ẩn trong hệ thống, thường là lỗi nhẹ (sensor mưa, sensor đèn hư,…) Sau đây là hình ảnh xe em khi check

Bộ đồ nghề ấn tượng của sản phẩm, gần như cho đủ các hãng xe

Xe em và 1 em Veloster cũng đang cho kiểm tra lại hệ thống điện

Cắm vô được liền, hoàn toàn dễ dàng

Kết quả thật là may mắn khi xe em không bị lỗi gì hết ngoại trừ thông báo bộ điều khiển ABS bì thiếu điện áp do bình yếu từ tuàn trước. Em xóa lỗi và check lại thì không bị gỉ nữa.

Tuy nhiên 1 xe khác lại không may mắn như vậy khi dính lỗi nặng là hộp số và 2 lỗi ẩn (hư sensor đèn và mưa)

Lỗi hộp số (Bộ điểu chỉnh áp suất bị trục trặc)

3 lỗi liên quan đến cảm biến (hoàn toàn không báo lỗi trên đồng hồ hiển thị)

Về chi phí, tin mừng cho các bác là dịch vụ này xem như free 100%, chỉ cần các bác sử dụng 1 trong các dịch vụ của Car Spa như rửa xe (50k-70k), đồng sơn là hoàn toàn có thể yêu cầu dịch vụ này. Lý do free là vì Car Spa hiện nay chưa tập trung mạnh vào mảng check xe nên máy này chỉ có vai trò hỗ trợ nhỏ cho các chủ xe, nếu tính công thì chẳng biết tính bao nhiêu nên Car Spa làm free luôn. Thời gian check xe trung bình khoảng 30 phút. Thời gian làm việc từ t2 - t7 (8h-17h)

Đây là trang web của Car Spa và trang facebook:
http://carspa.vn
https://www.facebook.com/carspapro

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
hic xa với anh quá...không thấy cái xì pa nào gần khu em phú nhuận cả...chán thật

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
Thì cuối tuần thứ 7 bác chạy lên Q7 cũng được mà, sẵn qua PMH ăn sáng luôn :)), 1 công đôi việc, chưa kể xe được check lỗi miễn phí nữa. Bữa đó biết được chỗ này có máy check là em xác định cắm ở đây luôn :))

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Địa chỉ này ok quá bác ToyPre! Có lần em đi rửa xe ở trong Lotte (rửa xe nước ấm gì đấy) thấy cũng hài lòng nhưng giá hơi cao. Thấy chỗ này ok quá :)
Nếu em đi từ cầu Kênh Tẻ xuống thì phải vòng ở đâu bác nhỉ? Em nhớ đường này có dải phân cách cứng. Em ko hay qua Q7 và em nghe xxx Q7 rất ghê :(

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
Car Spa này ngay đối diện đại học Tôn Đức Thắng quận 7 và nằm ngay bên cạnh Garage Thành Phát em hay nói đến đó bác. Đi Kênh Tẻ xuống thì Car Spa sẽ nằm bên trái và bác phài quay đầu ở chỗ gần đó, chỗ Viễn Thông A. Còn nếu bác đi cầu Tân Thuận qua thì tiện đường.

• Like
Reactions: chedoanvien
Tập Lái
26/2/13
28
5
3
bác hưng ơi. có thể em phải vào đó dài dài và cần xe đi lại, bác tư vấn em g37s đang có trên bonbanh.com nhé. pm giúp em nghe

Tập Lái
26/2/13
28
5
3
Thanks bac nhieu. Giá cao quá bác nhỉ? Vì nhu cầu đi lại trong đó em tuy có nhưng không quá nhiều. Vấn đề là G35 sedan thì em không ưng lắm. Thôi, qua tháng 10 em vào rồi cân nhắc tiếp vậy.