LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
Em vô tình đọc được trả lời từ website Sở GTCC. Không biết còn văn bản nào qui định khác không chứ như thế thì Ranger và D_Max chắc phải chạy theo mấy anh to xác rồi đây? Bác nào có văn bản nào khác post lên cho AE tham khảo với [8|]

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL
RE: Xe pickup (bán tải) phải đi lane nào ?

Trường hợp bán tải thì em không rành nhưng làm em liên tưởng đến trường hợp xe lam ba bánh trong luật giao thông (em này thuộc loại pede: xe mô tô không phải mà cũng chả phải là ô tô con
): Cấm mô tô cũng có nghĩa là cấm xe lam ba bánh; cấm ô tô con cũng có nghĩa là cấm xe ba bánh nốt !!!

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

xe bán tải thùng tải chỉ là 500 kg thôi nếu phải tuân theo biển tải trọng thì cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm em chỉ thắc mắc là nếu đường đó cấm xe tải thì có vào được ko thôi :D

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa

Thế mới nói chứ bác, trong giấy tờ thì đăng ký là bán tải, BKS cũng thuộc loại tải (sao không cho dăng ký là bán tải nhưng BKS là loại du lịch nhỉ?) . Do đó nếu xxx buồn thì ra quốc lộ các xe bán tải không được đi vào lane xe du lịch, thế thì chắc là bò mãi mới tới nơi thôi. Chưa kể đi vào đường cấm xe tải thì cũng đành potay.
Trích đoạn: anit

xe bán tải thùng tải chỉ là 500 kg thôi nếu phải tuân theo biển tải trọng thì cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm em chỉ thắc mắc là nếu đường đó cấm xe tải thì có vào được ko thôi :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Tùy ý xxx thôi.:D

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Trích đoạn: dell132

Thế thì chạy pickup căng quá nhỉ [8|]

Phụ thuộc vào các xxx địa phương thui !:) Bởi vậy giá Korando và các loại tương tự mới rẽ chút ! :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/12/07
312
244
63

ha. bác hỏi đúng ý em thiệt. em cũng tò mò cái vụ này hoài mà chưa kịp hỏi :D chắc là tuỳ vào hôm đó xxx vui hay buồn

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

hic em cũng khoái mấy em ranger lắm nhưng vì vụ này cho nên em ko dám