Tập Lái
27/12/10
43
3
8
Chào các Bác! Chuyện là mình đang muốn mua 1 chiếc Van để phục vụ gia đình (7 chỗ), đôi khi mình cũng chở hàng tầm 300-400 kg (cái này ko thường xuyên lắm). Không biết bên hội mình Bác nào sử dụng Traveller này cho em cái đánh giá với, tiện nghi, độ ổn định thân xe khi vận hành, chi phí bảo dưỡng.

Còn vụ này nói ra thì ko phải nhưng nó vẫn là thực tế nên ngẫm, thấy trên mấy trang mua bán xe, traveller 2020 chạy tầm 30-50k km bán lại với giá dưới 1 tỷ 1. Mình đang phân vân cái vụ này, xe chạy 1 năm mà mất cả 400-500tr thì hơi cân nhắc.

*Ảnh minh họa

Phân khúc này trên thị trường hình như giao dịch không nhiều nên giá xe cũ rớt thê thảm. Do xe mình sẽ đi làm mỗi ngày nên mình chọn máy dầu.

Các Bác có cao kiến gì về em nào có thể thay thế được em này không nhỉ? Tourneo máy xăng nên mình ko mặn mà đâu mấy Bác ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/6/13
505
503
93
Quận 10
Mua các dòng Van thì xác định là đi, đừng để ý tới mất giá bác nhé. Còn bác đã để ý tới Peugeot Traveller thì chúc mừng bác, bác đã vượt qua được định kiến, dị nghị của bạn bè, người thân để có một lựa chọn hợp lý.

Hạng B2
20/4/19
112
65
28
26
mình có kinh nghiệm như sau
Ưu điểm: xe máy dầu đi tiết kiệm, hàng 2 rộng rãi
Nhược: máy yếu so với xác xe, kính sau ko mở được, nội thất ọp ẹp trong tầm giá, xe hơi dài nên khó xoay sở
=> nên mua Carnival

Hạng D
24/2/20
4.477
7.395
113
37
Em nghĩ bác cân nhắc thêm Carnival vì thương hiệu phổ biến mà cũng nhiều người dùng hơn dù biết về độ hoàn thiện peu có vẻ nhỉnh hơn kia 1 chút.

Hạng D
21/12/17
1.771
2.736
113
40
Em nghĩ bác cân nhắc thêm Carnival vì thương hiệu phổ biến mà cũng nhiều người dùng hơn dù biết về độ hoàn thiện peu có vẻ nhỉnh hơn kia 1 chút.
Đúng rồi, nhiều người dùng nên có vấn đề gì cần tham khảo thì cũng sẽ có được nhiều người góp ý.

Chứ còn đi cái xe hàng hiếm, hỏi gì cũng không ai biết hoặc có quá ít người biết thì cũng bất tiện.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng F
3/10/15
9.814
12.048
113
Xe này nó rộng kinh khiếp luôn.
Nghĩ đến tiêu hao nhiên liệu thôi mà hãi