Hạng B2
19/2/11
103
1
0
Sài gòn
Chào các Pác hội Nissan,
Cũng rất tình cờ vào trang OS và đọc diễn dản của OS-Nissan, thấy các Pác nói về dòng xe Nissan, thích quá, em  liền tìm mua 01 chiếc, đó là chiếc NS Turbo BB SSS 86 1.8. Mặc dù đến tháng 5/2011 em mới đi thi lấy B2. Thấy bác NS 89 nói nghe thật sướng tai về dòng xe này. Em thật sự chẵng biết tý về xe ôtô, vì đây là lần đầu mua hay nói khác đi là chiếc xe đầu tiên của em (Em mua để giành).
Nhân dịp này, em rất mong đón nhận lời chỉ bảo của các Pác về đời xe này. Ví dụ : Cách bảo dưỡng, cách sử dụng sau cho tốt. Hôm nay, em lấy xe ra tập lái, khi máy nóng, xe dể bi tắt máy kiểu như máy từ từ lịm dần và tắt hẵn, phải đề nhiều lần như thế. Vậy pác nào có kinh nghiệm xin chỉ dẫn dùng, hoặc giới thiệu garaga nào uy tính cho em đến kiểm tra. Xin tạ ơn pác nào chỉ dẫn 01 ly cafe trung nguyên thượng hạn ạh. Xe em có cái tableau củ quá, muốn đổi cái mới, xin các pác cho biết thay loại nảo, ở đâu và giá cả bao nhiêu ?. Tóm lại, chiếc xe này cũng ok lắm, nhưng có vài thứ cần thay như đã trao đổi với các pác rồi... rất mong các pác tiền bối, những người có nhiều kinh nghiệm chỉ bảo thêm cho em đường đi nước bước ạh.
Các pác cho mình tham gia làm hội viên OS-NISSAN nhé để có dịp gặp sư phụ học hỏi.
Xin các pác gởi thông tin tại : Cám ơn các pác rất nhiều. 

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Welcome bác đến OS và box Nissan!
Bác hiện đang ở Saigon hay tỉnh thành nào?
Nếu được bác chụp hình xe bác và post lên đây để mọi người cùng ngắm và tư vấn các lăn tăn của bác.
Chúc bác tìm thấy nhiều niềm vui trong OS nhé!

Hạng B2
19/2/11
103
1
0
Sài gòn
Nissan89 nói:
Welcome bác đến OS và box Nissan!
Bác hiện đang ở Saigon hay tỉnh thành nào?
Nếu được bác chụp hình xe bác và post lên đây để mọi người cùng ngắm và tư vấn các lăn tăn của bác.
Chúc bác tìm thấy nhiều niềm vui trong OS nhé!

Dạ em ở Q5, TP.HCM
Xe mới vừa đưa vao garage ở Q7, đó là garage Thành Phát là bạn của thằng em. Xe bi xì dàn lạnh, nóng gì đó cũng chẵng hiểu, tóm lại phải thay ồng, lọc, cục nón (nội địa) tổng phí 2,5 triệu, thứ 2 này mới lấy về, có gì em gởi hình chó các bác xem và mong các bác chỉ bảo thêm.
Cám ơn Bác NS 89 nhé, chúc sức khỏe bác.

Hạng B2
19/2/11
103
1
0
Sài gòn
Hôm nay em có đi dạo đường An Dương Vương hỏi thăm vài thứ cho chiếc Nissan của em như : làm mới plaform (simily) để cùng với màu ghế (kem vàng), tiệm đòi em 600k và gắn thêm 02 cai lcd sau, tiệm đòi 3 chai, xin hỏi các bác giá này có hợp lý không ạh. Hoặc Bác nào biết chổ nào làm good và giá rẻ, chỉ cho em, cám ơn các bác nhiều lắm.
Khi em ở garage Thành phát, em thấy chiếc NS 92, Biễn LD và có để website của OS, em nghỉ chắc là của bác Nissan nào trong hội đây !. Khi quan sát, em thấy nội thất chiếc này đẹp ghê, đặc biệt là cái tableau hình như là may = da.... Em cũng muốn thay cái tableau của chiếc xe em, (vì nó quá củ rồi, nhìn xấu quá) vậy có làm được không ạh ? Nếu làm thì làm ở đâu ạh. Xin cám ơn.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
qtvuong1972 nói:
Hôm nay em có đi dạo đường An Dương Vương hỏi thăm vài thứ cho chiếc Nissan của em như : làm mới plaform (simily) để cùng với màu ghế (kem vàng), tiệm đòi em 600k và gắn thêm 02 cai lcd sau, tiệm đòi 3 chai, xin hỏi các bác giá này có hợp lý không ạh. Hoặc Bác nào biết chổ nào làm good và giá rẻ, chỉ cho em, cám ơn các bác nhiều lắm.
Khi em ở garage Thành phát, em thấy chiếc NS 92, Biễn LD và có để website của OS, em nghỉ chắc là của bác Nissan nào trong hội đây !. Khi quan sát, em thấy nội thất chiếc này đẹp ghê, đặc biệt là cái tableau hình như là may = da.... Em cũng muốn thay cái tableau của chiếc xe em, (vì nó quá củ rồi, nhìn xấu quá) vậy có làm được không ạh ? Nếu làm thì làm ở đâu ạh. Xin cám ơn.
He he, xe của em đó bác (Bluebird 89, số AT). Sáng nay mới đưa qua để vệ sinh bù ga chút. Bác là bạn của chủ gara thì yên tâm mà xài dòng này!

Hạng B2
19/2/11
103
1
0
Sài gòn
Nissan89 nói:
qtvuong1972 nói:
He he, xe của em đó bác (Bluebird 89, số AT). Sáng nay mới đưa qua để vệ sinh bù ga chút. Bác là bạn của chủ gara thì yên tâm mà xài dòng này!

Vậy là xe bác, wow, xe đẹp, đúng AT rồi, nghe nói xe bác bán đúng không ? nếu biết sớm em sẽ lấy xe bác, uổng quá !, bác 89 ơi, em thích cái tableau của xe bác, em muốn thay cái của xe em giống của xe bác, xe em la NS SSS Turbo 86, ko biết có thể thay không ? mong bác chỉ cho.
Bác ơi, bên garage Thành Phát là ok lắm đúng ko ah ? em cũng mới biết garage này sáng nay thôi !

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Haaa, vậy bác gả xe bác đi, lấy xe em nè.
Lúc trước em định bán vì nhà cũng hơi chật, nhưng thấy cũng nhiều kỷ niệm nên định hè này đem lên Dalat gửi.
Lúc nào bác rãnh mình cafe, em sẽ trả lời các thắc mắc làm đẹp, bảo dưỡng xe của bác. Nhà em gần Gara Thành Phát.

Hạng B2
19/2/11
103
1
0
Sài gòn
Nissan89 nói:
Haaa, vậy bác gả xe bác đi, lấy xe em nè.
Lúc trước em định bán vì nhà cũng hơi chật, nhưng thấy cũng nhiều kỷ niệm nên định hè này đem lên Dalat gửi.
Lúc nào bác rãnh mình cafe, em sẽ trả lời các thắc mắc làm đẹp, bảo dưỡng xe của bác. Nhà em gần Gara Thành Phát.

Em vừa mới lấy nó về, thôi em để sài 1 năm, rồi tính. Em công tác tại Siêu Thị Lotte Q7, hôm nào shopping ở đó, bác gọi em nhé, trên lầu 3 có Hi-land cafe cũng được lắm, số em là : 0909.88.56.48, em tên là Thuyền. Em sẽ mời bác 1 cafe nhe. Bác chỉ em vài chiêu làm cho xe vừa đẹp vừa chạy bốc. Nếu bác muốn bán chiếc xe bác, bác cho giá tốt, em còn thành bạn ở Kiên giang cũng muốn lấy 1 chiếc, có gì em bảo nó cho.