Tập Lái
8/4/14
4
0
1
Mình bị CSGT thổi kiểm tra giấy tờ. Mình xuất trình đầy đủ xong lại bị phạt lỗi pát biển số! Bác nào rành luật giúp mình! Mình có sai luật k? Nếu sai thì phạt bao nhiêu và làm sao để chỉnh lại cho đúng luật để lưu thông! Mình cám ơn trước!

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Em nhớ ko lầm là từ 80-150 VND đó bác, xe em cũng làm biển số vểnh lên nhưng chưa bao giờ bị áo vàng bắt vì nó chắc tại hên hehe

Hạng D
10/9/08
2.865
5.826
113
ND 171: Điều 17.1.b phạt 80-100K
Điều khiển xe gắn biển số không đúng quy định; biển số không rõ chữ, số; biển số bị bẻ cong, bị che lấp, bị hỏng;

Mà biển số ngửa lên trời vậy người đi sau đọc bằng cách nào? :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/3/05
2.353
15.189
113
Sau khi bị phạt, bác gửi biên bản và phiếu thu cho hãng xe, kêu nó bồi thường vì lỗi thiết kế của xe không đúng quy định của VN.
Có xe PKL chổ gắn bảng số phía sau, gắn ngang ra ngoài gây nguy hiểm cho người cùng tham gia lưu thông.

Hạng D
10/12/13
2.465
5.949
113
Phạt là phải rồi. Gắn kiểu này thứ 1 là pát độ lại, thứ 2 là CSGT hoặc người dân không nhìn được biển số khi gây tai nạn. Em cực lực phản đối gắn kiểu này , kaka.

Tập Lái
8/4/14
4
0
1
Mustafa nói:
Phạt là phải rồi. Gắn kiểu này thứ 1 là pát độ lại, thứ 2 là CSGT hoặc người dân không nhìn được biển số khi gây tai nạn. Em cực lực phản đối gắn kiểu này , kaka.
Do góc chụp hơi gần nên nhìn nó vậy chứ lưu thông vẫn nhìn rõ biển số!

Chắc phải tìm pát biển số khác rồi :( bạn nào biết ở đâu bán ở hcm k? Mình cám ơn!

Hạng B2
13/10/13
248
142
43
Danny1314 nói:
Mustafa nói:
Do góc chụp hơi gần nên nhìn nó vậy chứ lưu thông vẫn nhìn rõ biển số!

Chắc phải tìm pát biển số khác rồi :( bạn nào biết ở đâu bán ở hcm k? Mình cám ơn!
Nhìn thì vẫn ok mà bị tóm thì cũng chả cãi dc vì cơ bản độ lại pat là sai luật :D. Cái này tùy mấy chú csgt, cần tiền cafe thì thổi...
P/s: mông to nhìn chỉ muốn vỗ :)