Tập Lái
30/1/15
18
16
3
45
Anh em miền Tây ai rành miền Tây cho hỏi chút về tốc độ tối đa cho phép trên Quản Lộ Phụng Hiệp đoạn qua cây xăng Phước Long 1 gần chốt bắn tốc độ, Mình bị biên bản 56/50 tuy nhiên chạy đến tận Cà Mau không thấy biển báo hạn chế 50km/h hay hết khu đông dân cư đâu vì theo mình biết 50km/h là cho khu đông dân cư. Có biển báo khu đông dân cư thì phải có biển báo hết khu đông dân cư.

Xin hỏi tốc độ tối đa trên Quản Lộ Phụng Hiệp đoạn qua Bạc Liêu bao nhiêu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: Ex1963
Hạng C
25/7/16
519
5.753
93
Anh em miền tây ai rành miền tây cho hỏi chút về tốc độ tối đa cho phép tren quảng lộ phụng hiệp đoạn qua cây xăng Phước Long 1 gầ chốt bắn tốc độ, Mình bị biên bản 56/50 tuy nhiên chạy đến tận Cà Mau không thấy biển báo hạn chế 50km/h hay hết khu đông dân cư đâu vì theo mình biết 50km/h là cho khu đông dân cư. Có biển báo khu đông dân cư thì phải có biển báo hết khu đông dân cư.
Qua khỏi chốt tầm 300m ( hướng về Cà Mau), vừa hết đoạn đường cong là có bảng hết kdc đó a.

Tập Lái
30/1/15
18
16
3
45
Qua khỏi chốt tầm 300m ( hướng về Cà Mau), vừa hết đoạn đường cong là có bảng hết kdc đó a.
Bác cho xin hình ảnh đi chứ qua chạy tà tà mà ko thấy. Hoạc là biển lúp khó thấy thì như vậy cũng ko fair

• Haha
Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Có biển báo khu đông dân cư thì phải có biển báo hết khu đông dân cư
Có vào thì sẽ có ra bác :D , còn bác ko thấy biển hết khu dân cư là do bác nhìn bị sót hoặc bị khuất xe khác ko nhìn thấy. Trường hợp chưa thấy biển hết thì cứ chịu khó bò theo quy định,đến khi nào nhìn thấy xe nào cũng vượt qua ào ào, chỉ mỗi mình còn bò thì sẽ chắn ăn là đã qua khỏi biển khu dân cư, khi đó tự tin mà đạp.

Tập Lái
7/5/17
32
106
33
HCM
www.phongcach8.com
Mình đi đường này thì hay chú ý chỗ có bảng khu đông dân cư và cũng thấy có bảng hết KDC (e mới đi lúc 2-9, ko có chụp hình). Sóc Trăng, và gần đến Cà Mau, riêng chỗ Phước Long, Bạc Liêu thì rất chú ý vì lúc nào cũng có bắn tốc độ.

• Like
Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
Có vào thì sẽ có ra bác :D , còn bác ko thấy biển hết khu dân cư là do bác nhìn bị sót hoặc bị khuất xe khác ko nhìn thấy. Trường hợp chưa thấy biển hết thì cứ chịu khó bò theo quy định,đến khi nào nhìn thấy xe nào cũng vượt qua ào ào, chỉ mỗi mình còn bò thì sẽ chắn ăn là đã qua khỏi biển khu dân cư, khi đó tự tin mà đạp.
Bữa đi đoạn Hàm Tân bà mịa thấy biển hết cấm vượt rồi mình vượt xào chẻ tùm lum lát chạy lên thấy biển hết mọi lệnh cấm, vẫn chưa thấy biển cấm vượt nó đặt ở đâu. :D

• Haha
Reactions: trunghq119
Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Bữa đi đoạn Hàm Tân bà mịa thấy biển hết cấm vượt rồi mình vượt xào chẻ tùm lum lát chạy lên thấy biển hết mọi lệnh cấm, vẫn chưa thấy biển cấm vượt nó đặt ở đâu. :D
Đợt tết rồi khúc cà ná cũng thấy vào mà ko thấy ra bác, cả đoàn bò chắc cả chục km, một số a thì đạp luôn, em cũng tính đạp mà nghĩ lại lỡ xui bay mớ bánh mì thì xót nên tiếp tục bò chung, bò đến bảng vào kdc tiếp theo luôn. Hoá ra là bảng hết kdc bị ông nào nhổ mất tiêu.

• Like
  • Haha
Reactions: CuBiMi and namvios
Hạng D
31/3/10
1.632
983
113
Sì Gòn
Cái bảng nằm khuất vô trong bị cây che. bị bắn là khỏi nhờ trợ giúp, đoạn này bị lụm hoài trong đó có mình cách nay rất lâu