Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
Bác nào biết ở các ngoài,người ta Kiểm định xe hơi như thế nào,có theo định kỳ và thời gian như ở ta không?

A1
14/12/03
2.555
4.305
113
RE: Xin hỏi về kiểm định ô tô.

Chắc Mr Thiet ngán cảnh 6 tháng một lần lại lách cách xách giỏ đi đăng kiểm à? :D Xe nhà em 6 tháng một lần cũng lách cách xách giỏ đới bác.

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com

Lằn tăn cái này mà làm giề... chơi hẳn quả CAP cho khỏi vướng bận:D:D:D....phải chấp nhận sống chung với lũ thôi, mà có khi như vậy lại bảo đảm an toàn cho mình hơn đó Mr.Thiet!

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Cái số mình chỉ toàn chạy xe cũ thôi,Xưa cũng thế mà nay cũng vậy.Mấy chục năm rồi chưa một lần va quẹt trầy sướt,nên mình tin cái xe nó cũng có tình có nghĩa,cũng không phải dị đoan mà mình chăm sóc nó tốt thì nó phục vụ mình tốt thôi.Bây giờ mà bằng mọi cách để mua 1 xe mới thì không phải không thể có,nhưng mình sợ có xe xịn lại chạy thử 140-150Km/h,xe nó dễ phản chủ!!!Mà mình thì thợ cũng hết bậc,thầy cũng hết ngạch rồi nên cũng chẳng cố đấm làm gì...Đành vậy..!

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Thêm nữa,con hẻm trước nhà mình rộng có 4m,cổng chỉ 2,5m.Mình lại thích xe 7 chỗ mới đủ chở cả nhà.Xe xịn không có cái nào ngắn hơn 3,5m nên nhà mình "không có cửa"rước chúng;thế mới buồn!
Mà bác nào am tường vụ đăng kiểm ở nước ngoài,giúp mình tìm hiểu tí cho biết.Chớ giờ này mà mình ôm cái xe cũ ra nước ngoài định cư thì trễ quá rồi..!!!

O.S.P.D
16/8/04
2.804
129
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Nhưng mà bác ở nước nào ? Theo tôi biết thì châu Âu 2 năm mới kiểm định 1 lần và cũng chừng đó thời gian để kiểm định khí thải !
Xe mới thì được miễn thuế đường 3 năm , khí thải 2 năm !
Kiểm định khá khắt khe tùy theo từng quốc gia , nhưng nhất thiết là các thiết bị an toàn phải ngon lành .