Hạng B1
13/3/18
59
656
83
Cách sửa tốt nhất là bán lùa...
Rồi mua xe mới

Còn bán được không thì chắc hên xui

Hạng D
13/4/16
1.041
2.728
128
36
Không cần lo đâu nha bác.
Bác chỉ cần che cái biển số lại.
Gọi xe cứu hộ đến
Trong lúc chờ thì bác cầm điện thoại soạn sẵn vài dòng “bán xe mới tinh, 1 đời chủ , bao ngập nước” :D

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Nếu sợ quá ...thì cái đầu tiên là thay nhớt ......máy ....cho bác chủ thớt yên tâm
Xem coi nó màu gì nha ....rồi cho anh em trên OS biết :):):)
Xe bị ngập nước lâu năm thì mình xem khói ở pô xe có biết được không bác nhỉ

Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Thế sao ổn giờ bác Tuấn Ca Lì.
Em mới mua lại con xe chơi mà thấy bố bán đáng ngờ quá.
Dân gian bảo xem ghế ngồi có mùi ẩm mốc ko, rồi sàn xe có sét không, gầm bệ có sét ko,...mà thấy mấy cái đó hàn lâm quá, nhìn chả biết được.
Chỉ biết xe chạy tay lái mỗi lần bẻ hơi nghe lục cục thấy ko liên quan mấy

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Thế sao ổn giờ bác Tuấn Ca Lì.
Em mới mua lại con xe chơi mà thấy bố bán đáng ngờ quá.
Dân gian bảo xem ghế ngồi có mùi ẩm mốc ko, rồi sàn xe có sét không, gầm bệ có sét ko,...mà thấy mấy cái đó hàn lâm quá, nhìn chả biết được.
Chỉ biết xe chạy tay lái mỗi lần bẻ hơi nghe lục cục thấy ko liên quan mấy
How can I tell you, nhỉ?
Áp ổn nhất là xe mới.
Xe cũ, áp nó trồi sụt, cái này tùy thuộc búa xua thứ.
Gầm là thứ dễ xử nên chú ý vào trong, tùy xe mới ngập xử liền hay để lâu mà dấu nó lưu lại trong kẽ, trong ốp sườn... Một con xe rẻ mà còn cũ mà nội thất detailed như mới toàn bộ là điểm đáng nghi.
Mùi mốc tuy khó xử lý nhưng thường chỉ những con quăng vạ vật lâu ngày và vẫn xử được với dân chuyên nghiệp, vấn đề thg chủ chịu bỏ tiền ra đến đâu để bùa cái xe.
Và với mùa mưa lãng mạn "Nơi nào phố cũng như sông" thì luôn mang theo tâm ý "Em mà ko bị ngập đúng là chuyện hiếm"

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
22/2/12
889
545
93
Mùi xe ngập xử lý thành mùi xe mới dễ ẹt nên điểm này coi như cho qua ròi, có lột sàn lên để xem được đâu nên bó tay. Máy ngập nước làm lại nổ êm thin thít, khoang máy xe bây giờ kín mít ốp nhựa sao xem được mấy con ốc đã tháo, xe làm máy chạy vài tháng thì bụi bám như bình thường thì khó mà biết được dù có nâng gầm soi đèn.