Tập Lái
13/4/10
43
0
6
Chào cả nhà,
Em định làm chuyến SG- NT lần đầu tiên, vợ 2 thì secondhand nên cũng khong yen tam lắm, định hỏi mấy bác có cái list số đt lien lạc dọc đừong đi không, em in ra để tren xe luon cho yen tam, lỡ xe bị gì (mà e thì khong biết gì) thì gọi nhờ sửa hay kéo xe về gìđó ạ. Chắc la mỗi tỉnh mỗi số khác nhau phai khong may bác...
Em nhớ là có lần thấy trên forum mình roi nhung sao gio cần thi lai tìm hoai khong ra.
Cám on cả nhà.
Tân 0903 686 220

Hạng B2
10/7/09
146
4
18
Bác hãy đem xe ra gara kiểm tra tổng quát cho yên tâm nhé, gọi 1080 khi cần thiết nếu chưa có phương án dự phòng khác! :cool:

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
Bác đi xa thì xe bác nên vào hãng hoặc gara mà bảo dưỡng mọi thứ sẽ yên tâm hơn.

Hạng B1
26/4/11
82
3
8
Theo em thì trước khi đi thì hãy vào garage kiểm tra tổng quát hết.
Sau đó thì trên đường đi hãy chú ý cảm nhận những biến động của xe,không nên có những thay đổi đột ngột như ga, số, đánh lái,thắng gấp...
Không nên đi 1 lần quá dài trên 100km ở lần đi xa đầu tiên khi chưa nắm rõ về xe mình (vì hàng secondhand mà), hãy thường xuyên nghỉ ngơi & ktra xe trước khi đi tiếp ở mỗi 100km (nhất là ống dẫn nước giải nhiệt,nhớt,quạt giải nhiệt,đường dây điện...).
Cuối cùng thì nếu có sự cố gì khác thì hãy gọi 1080 để nhờ hỗ trợ nhé.
Theo em nếu làm như vậy thì có thể đi Nha trang hay ở đâu cũng ok
Chúc bác chuyến đi vui vẻ cùng gđ nhé

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
johnnyhiep nói:
Theo em thì trước khi đi thì hãy vào garage kiểm tra tổng quát hết.
Sau đó thì trên đường đi hãy chú ý cảm nhận những biến động của xe,không nên có những thay đổi đột ngột như ga, số, đánh lái,thắng gấp...
Không nên đi 1 lần quá dài trên 100km ở lần đi xa đầu tiên khi chưa nắm rõ về xe mình (vì hàng secondhand mà), hãy thường xuyên nghỉ ngơi & ktra xe trước khi đi tiếp ở mỗi 100km (nhất là ống dẫn nước giải nhiệt,nhớt,quạt giải nhiệt,đường dây điện...).
Cuối cùng thì nếu có sự cố gì khác thì hãy gọi 1080 để nhờ hỗ trợ nhé.
Theo em nếu làm như vậy thì có thể đi Nha trang hay ở đâu cũng ok
Chúc bác chuyến đi vui vẻ cùng gđ nhé
9 xác, Em đi xa cũng làm y như Bác chỉ dẩn

Tập Lái
13/4/10
43
0
6
Cám ơn các bác tư vấn nhé, em cũng mới đưa xe vào garage hôm qua cho họ xem tổng quát hết. Hi vọng chuyến đi thành công tốt đẹp...hihi

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
bác chừng nào đi thế, mình cũng chuẩn bị đi nhưng cuối tháng 6, thường trước khi đi xa mình cũng đưa xe vào gara kiểm tra tổng quát hết rồi mới lên đường, như thế yên tâm hơn