Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/11/07
249
2
18
Các bác cho em hỏi ở quận 12 thì mua đất ở mặt tiền đường nào là được nhất ah? Em đang xem xét các đường Lê Văn Khương, Nguyễn Ảnh Thủ và Lê Thị Riêng, quận 12.

Hiện nay thì em cứ nhìn vào bảng giá đất do UBND TPHCM ban hành, xem đất nào có giá cao nhất thì chắc là tốt nhất (có thể chưa chắc là như vậy).

Các bác có ý kiến gì xin tư vấn cho em với ah.

Em thấy đường Lê Thị Riêng, quận 12 đang làm được một đoạn khoảng 3km rồi, không biết có còn tiếp tục làm tiếp để nối dài đường đi Bình Dương được không?

Có bác nào nắm rõ qui hoạch ở quận 12 thì tư vấn cho em cái.

Cám ơn các bác

Hạng D
14/5/08
2.538
21.734
113
Em cũng đầu tư đất ở quận 12, đường Thạnh Xuân 52 và 25, nói chung em bám vào cây cầu Phú Long mới đang làm chứ không đầu tư theo hướng trung tâm quận 12 (tức là đường Lê Thị Riêng), LTR giá đã cao, mặt tiền cũng 20-30tr, đường nội bộ thì loanh quanh 17-20 rồi.

Em khoái hướng cầu Phú Long hơn vì ăn theo được sự phát triển về hạ tầng bên phía Bình Dương và đặc biệt là chỉ cách Thành Phố Mới BD 13km,giá còn mềm, loanh quanh 5-7 triệu. Những ai đi làm ổ Thành phố mới cũng có thể mua đất khu này vì gần chổ làm mà cũng gần SG, đi lại cũng dể vì cầu Phú Long mới chỉ cách dinh Thống Nhất 13km

Bác nhìn vào bản đồ quy hoạch trong bài "quận 12 quy hoạch sai ?" của em ấy.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/7/10
224
7
0
Gửi bạn Vinh

Mình hiện đang kinh doanh ở quận 12 nên củng có 1 ít kinh nghiệm chia sẻ cho bạn như sau:

Nếu bạn là người kinh doanh về vật liệu xây dựng, dịch vụ hoặc đầu tư văn phòng cho thuê thì nên chọn mặt tiền Lê Văn Khương đoạn gần quẹo vào Nguyễn Ảnh Thủ giá từ 30 -35T/m

Nếu bạn kinh doanh khách sạn, nhà nghỉ ăn uống bình dân thì chọn hẻm 6-8m trong đường Nguyễn Ảnh Thủ giá từ 16 - 18T.
mặt tiền Nguyễn Ảnh Thủ đoạn từ đầu LÊ VĂn Khương - Nguyễn Ảnh Thủ đến bến xe buýt Hiệp Thành từ 24 - 27T.

Hiện tại khu vực này các em cò đang thổi do có thông tin là UBND quận 12 đã quy hoạch và công bố mở rộng đường LÊ văn Khương thành 30m. Đường này sẽ phục vụ cho việc thành lập khu thương mại của Hiệp Thành sát Thới An và chạy qua Hóc Môn

Đoạn LÊ Thị Riêng đã làm đường và sẽ phục vụ cho các dự án tái định cư và dự án bất động sản nhưng do một số chủ đầu tư làm họ Hứa với UB quận 12 là sẽ góp thêm tí xiền để làm hết dự án, chuyện gì thì bạn cũng biết rồi đấy.

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
Cám ơn các ý kiến tư vấn cúa bác koonjang va tuandaigia.

Bác tuandaigia cho em hỏi thêm là hiện nay cò đang chào em:

MT Nguyễn Ảnh Thủ, P. Tân Chánh Hiệp (Gần Tô Ký): Giá là 21tr/m2 (tính diện tích công nhận trong sổ đỏ)

MT Nguyễn Ảnh Thủ, P. Hiệp Thành thì giá cao hơn tý, khoảng 27tr/m2. Em thích đoạn đường ở khu này, nhưng em thì lăn tăn là ở đây gần khu CN Tân Thới Hiệp nên sợ ô nhiễm và xe tải/container đi ra vào nhiều ở KCN.

MT Lê Văn Khương và Lê Thị Riêng thì giá gần như tương đương nhau, khoảng 23tr/m2 (tính dt thực tế theo sổ đỏ). Thú thật là em thấy đường Lê Thị Riêng vừa mở rộng rất đẹp, nên cũng hơi nghiêng về đường LTR này, tuy nhiên dân cư còn vắng quá.

Bác xem giá như trên thì em trả giá bao nhiêu là được. Cám ơn bác

Hạng B2
6/7/10
224
7
0
vinh711 nói:
Cám ơn các ý kiến tư vấn cúa bác koonjang va tuandaigia.

Bác tuandaigia cho em hỏi thêm là hiện nay cò đang chào em:

MT Nguyễn Ảnh Thủ, P. Tân Chánh Hiệp (Gần Tô Ký): Giá là 21tr/m2 (tính diện tích công nhận trong sổ đỏ)

MT Nguyễn Ảnh Thủ, P. Hiệp Thành thì giá cao hơn tý, khoảng 27tr/m2. Em thích đoạn đường ở khu này, nhưng em thì lăn tăn là ở đây gần khu CN Tân Thới Hiệp nên sợ ô nhiễm và xe tải/container đi ra vào nhiều ở KCN.

MT Lê Văn Khương và Lê Thị Riêng thì giá gần như tương đương nhau, khoảng 23tr/m2 (tính dt thực tế theo sổ đỏ). Thú thật là em thấy đường Lê Thị Riêng vừa mở rộng rất đẹp, nên cũng hơi nghiêng về đường LTR này, tuy nhiên dân cư còn vắng quá.

Bác xem giá như trên thì em trả giá bao nhiêu là được. Cám ơn bác

ok bạn mình trả lời bạn như sau:

- MT Nguyễn Ảnh Thủ, P. Tân Chánh Hiệp (Gần Tô Ký): Giá là 21tr/m2 (tính diện tích công nhận trong sổ đỏ)- giá này hiện tại đang là giá chuẩn ở khu vực này do đây là đoạn cuối của Ngã ba Đông Quan ra gần Bà Điểm, cò kè thêm thì bớt khoảng 500 ngàn - 1T/m, khó bớt lắm bạn ơi vì cò ở đây đoàn kết tác chiến lắm hihi. À mà thêm nữa bạn hãy đừng tin vào mấy em cò hót nhé,tụi này chuyên nghiệp lắm vì khu này mới bỏ quy hoạch treo nhưng do đang lúng túng nên chính quyền chưa cấp sổ đỏ cho 1 số trường hợp.

-MT Nguyễn Ảnh Thủ, P. Hiệp Thành thì giá cao hơn tý, khoảng 27tr/m2. Em thích đoạn đường ở khu này, nhưng em thì lăn tăn là ở đây gần khu CN Tân Thới Hiệp nên sợ ô nhiễm và xe tải/container đi ra vào nhiều ở KCN.Đây là khu vực mìhn đang kinh doanh. Đúng là rất gần cụm CN TÂn Thới Hiệp nên xe ôtô ra vào cũng nhiều. Mình chỉ nói ngắn gọn thế này nhé, khi đường Nguyễn Ảnh Thủ mở rộng chủ trương là mở suốt tuyến, lưu lượng xe container giảm rất nhiều vì xe sẽ chạy từ hướng Hóc Môn vào rồi ra QL22 rất nhanh đó là lý do tại sao mấy em chủ dự án Cụm CN tính toán như rứa, còn khu vực từ chợ Hiệp Thành ngược ra. Giá khu này cũng như giá bạn nói trên khó bớt lắm bạn à, cò ở đây có sỏi trong đầu không à khi đã chào giá cho bạn như rứa thì đồng nghiệp của cò cũng biết hết roài.

- MT Lê Văn Khương và Lê Thị Riêng thì giá gần như tương đương nhau, khoảng 23tr/m2 (tính dt thực tế theo sổ đỏ). Thú thật là em thấy đường Lê Thị Riêng vừa mở rộng rất đẹp, nên cũng hơi nghiêng về đường LTR này, tuy nhiên dân cư còn vắng quá.

Đúng vậy do đây là khu mới nên hơi thưa nên khoảng 4 năm nữa thì may ra mới có màu chút đấy do quận 12 là vùng ven đất tái định cư còn nhiều mà mấy chú dự án không mặn mà lắm nhà giá rẻ. Giá trên cũng như vậy bạn à , gần Ủy ban quận 12 nó còn hét 35T/m

Chúc bạn thành công

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
cám ơn thông tin của bác tuandaigia. kính bác cái

Em phải tính toán để xem mua ở đoạn đường nào để ở và sau này kinh doanh gì đó hoặc cho thuê.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.734
113
Thông tin từ báo đã rất cũ (tháng 5/2005) cho các bác tham khảo

giá đất đường Lê Văn Khương (thuộc địa bàn P.Hiệp Thành và Thới An) vào tháng 2.2005 được bán với mức dao động từ 1,4 -1,6 triệu đồng/m2, nay đã tăng lên từ 1,5 - 1,9 triệu đồng/m2; giá đất thuộc trục đường Lê Thị Riêng (P.Thới An) được bán với mức 2 - 2,2 triệu đồng/m2 (mặt tiền) và từ 1,4 - 1,7 triệu đồng/m2 (đất trong hẻm 6m). Trong khi đó, mức giá đất ở mặt tiền đường Lê Văn Thọ (P.11, Q.Gò Vấp) được bán với mức từ 12 - 14 triệu đồng/m2 (tùy theo vị trí), đất trong hẻm 5m đường Phạm Văn Chiêu (P.12, Q.Gò Vấp) được bán với giá 6 - 8 triệu đồng/m2. Tại Q.Tân Bình, mức giá đất thuộc đường Phạm Văn Bạch (P.15) có giá bán từ 6-8 triệu đồng/m[sup]2[/sup].

Cuối 2006 em mua đất bên Phạm Văn Chiêu, đường nội bộ 8m, giá 7 triệu

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/11/07
249
2
18
koonjang nói:
Thông tin từ báo đã rất cũ (tháng 5/2005) cho các bác tham khảo

giá đất đường Lê Văn Khương (thuộc địa bàn P.Hiệp Thành và Thới An) vào tháng 2.2005 được bán với mức dao động từ 1,4 -1,6 triệu đồng/m2, nay đã tăng lên từ 1,5 - 1,9 triệu đồng/m2; giá đất thuộc trục đường Lê Thị Riêng (P.Thới An) được bán với mức 2 - 2,2 triệu đồng/m2 (mặt tiền) và từ 1,4 - 1,7 triệu đồng/m2 (đất trong hẻm 6m). Trong khi đó, mức giá đất ở mặt tiền đường Lê Văn Thọ (P.11, Q.Gò Vấp) được bán với mức từ 12 - 14 triệu đồng/m2 (tùy theo vị trí), đất trong hẻm 5m đường Phạm Văn Chiêu (P.12, Q.Gò Vấp) được bán với giá 6 - 8 triệu đồng/m2. Tại Q.Tân Bình, mức giá đất thuộc đường Phạm Văn Bạch (P.15) có giá bán từ 6-8 triệu đồng/m[sup]2[/sup].

Cuối 2006 em mua đất bên Phạm Văn Chiêu, đường nội bộ 8m, giá 7 triệu

Bó tay thật, giá đất tăng kinh khủng nhỉ.

Bác koonjang ở Phạm Văn Chiêu có biết khu vực đối diện cty Huê Phong không? Hiện nay có người chào bán nhà cấp 4 dt là 4x20 (nhưng chỉ cho xây 4x13 và 3 lầu) giá 2,6 tỷ bao sang tên.

Bác cho em hỏi là khu vực đó có bị qui hoạch gì không? Giá bao nhiêu thì mua được?

Hạng D
14/5/08
2.538
21.734
113
Thông tin quy hoạch thì bác phải lên phỏng quản lý đô thị trên quận cho chắc, mua hồ sơ giá 3K VND nộp cùng bản vẽ vị trí rồi đợi 10 ngày.

Đất PVC bác hỏi là mặt tiền PVC luôn ? khu của mình sau lưng Huê Phong, đường nhựa nội bộ đi từ PVC vào 12m, đường nhựa trước nhà 8m, bữa trước thấy gần nhà rao 19 triệu/m2.

Mặt tiền PVC thì ồn ào kinh khủng do mật độ công nhân Huê Phong đi lại rất đông, buôn bán những mặt hàng dành cho người bình dân thì được.

Hạng B2
6/7/10
224
7
0
koonjang nói:
Thông tin quy hoạch thì bác phải lên phỏng quản lý đô thị trên quận cho chắc, mua hồ sơ giá 3K VND nộp cùng bản vẽ vị trí rồi đợi 10 ngày.

Đất PVC bác hỏi là mặt tiền PVC luôn ? khu của mình sau lưng Huê Phong, đường nhựa nội bộ đi từ PVC vào 12m, đường nhựa trước nhà 8m, bữa trước thấy gần nhà rao 19 triệu/m2.

Mặt tiền PVC thì ồn ào kinh khủng do mật độ công nhân Huê Phong đi lại rất đông, buôn bán những mặt hàng dành cho người bình dân thì được.

Hi hi quá chuẩn, hôm bữa có dẫn anh bạn đi xem mấy nhà khu này

Status
Không mở trả lời sau này.