Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Trên đường về, Bác đi ngang Bảo Lộc thì ghé thác Dambri chơi (ql20 vào 10 mấy km) e mới đi hôm cn vừa rồi đây ạ. Mua vé trọn gói 200k/ng (đi máng trượt, tất cả trò chơi trong đây)Xin tư vấn du lịch Đà Lạt
Xin tư vấn du lịch Đà Lạt
Cầu vồng bên thác
Đường vào có chùa gì tên là Tu viện bát nhã thì phải, nhìn cũng đẹp

• Like
Reactions: Dangpham
Hạng D
16/10/06
1.541
9.793
113
sites.google.com
Để các bác tư vấn đúng ý, cần biết nhà bác đi có trẻ em hay không, đã từng lên Dalat tham quan nhiều chưa, sở thích là gì ... mới góp ý được.
Ngoài các hướng Đa Phú - Dankia - Suối Vàng, Vạn Thành - Tà Nung - Mê Linh, hay Trại Mát - Xuân Thọ - Cầu Đất, vừa bắt đầu vào mùa hồng, đừng bỏ qua tuyến đèo Mimosa có nhiều điểm ghé thăm và gần chân đèo là các vườn hồng quả nổi tiếng.
Em vào đào nguyên quán vừa ăn ngắm hồ vừa có hồng. Nhưng khuyến cáo các bác khác nên cẩn thận khi mua hồng giòn mang về vì mình có ngưòi quen vừa rồi mua 3 bịch 5kg/bịch 20k/kg về ko ăn dc. Mình đi tuần sau đó cũng mua 1 bịch 5kg thì ăn tàm tạm. Mùa này từ bảo lộc dài đến đà lạt bán hồng giòn rất nhìu,vào sẵn bao 5kg 100k, và bảo lộc di linh thì cũng vô mùa sầu riêng.

• Like
Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Em vào đào nguyên quán vừa ăn ngắm hồ vừa có hồng. Nhưng khuyến cáo các bác khác nên cẩn thận khi mua hồng giòn mang về vì mình có ngưòi quen vừa rồi mua 3 bịch 5kg/bịch 20k/kg về ko ăn dc. Mình đi tuần sau đó cũng mua 1 bịch 5kg thì ăn tàm tạm. Mùa này từ bảo lộc dài đến đà lạt bán hồng giòn rất nhìu,vào sẵn bao 5kg 100k, và bảo lộc di linh thì cũng vô mùa sầu riêng.
Không ăn được là nó bị sao bác?

Hạng B2
19/7/19
114
159
43
TP HCM
Từ tháng 5 đến tuần trước tôi đi 4 lần rồi, toàn đi máy bay cho khỏe, cafe thì ghé cafe góc của Tùng, mộc hoa viên, horizon cafe... có nhiều góc chụp hình đẹp, rất chill, lẩu bò Ba Toa Thanh Tâm, ko nên vào lẩu bò 18 Nguyễn Du nhé vì rất ồn như cái chợ, lẩu gà lá é, cao nguyên hoa đà lạt cũng đẹp...chú ý luôn mang theo dù, áo mưa vì ngày nào cũng mưa đó.

• Like
Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Mình ko hỏi rỏ họ chỉ báo vậy, có thể dập hoặc chát hoặc sao đó a,hihi.
Nếu bị chát là do ủ chưa tới, thường hồng đóng trong bịch người ta ủ vôi cho nó chín, có thể người bán quên dặn ủ đủ ngày rồi hãy ăn, ăn sớm thì hồng chưa chín.

Hạng B2
20/11/20
107
116
43
Nhà em cũng từng bị vụ mua hồng giòn, lúc mua bà bán nói nếu sợ chát thì ngâm nước lạnh qua đêm là em nghi nó chát rồi mà trái bả cho em thử ăn ngon quá nên mua luôn. Về nhà nó chát không ăn được, ngâm qua đêm cũng không hết chát. Em để đến nó chín thì nó bị úng cái đầu mà cũng không ngọt ngào gì! Sầu riêng Di Linh em cũng có ghé mua hồi cuối tháng 8/2022, 2 vợ chồng hí hửng tínhh ăn tại chỗ (bà xã em rất mê sầu riêng) sợ mang lên xe hôi xe, khui trái thứ 1-chủ vựa lựa cho mình, lạt nhách em không lấy. Khui trái thứ 2-bà xã em lựa, cũng lạt nhách, khui trái thứ 3-em lựa cũng lạt nhách. Mà đi ngang nhìn 1 đống sầu riêng hấp dẫn dễ sợ! Không biết có bác nào mua sầu riêng Di Linh ngon chưa ạ!

Hạng D
16/10/06
1.541
9.793
113
sites.google.com
Nhà em cũng từng bị vụ mua hồng giòn, lúc mua bà bán nói nếu sợ chát thì ngâm nước lạnh qua đêm là em nghi nó chát rồi mà trái bả cho em thử ăn ngon quá nên mua luôn. Về nhà nó chát không ăn được, ngâm qua đêm cũng không hết chát. Em để đến nó chín thì nó bị úng cái đầu mà cũng không ngọt ngào gì! Sầu riêng Di Linh em cũng có ghé mua hồi cuối tháng 8/2022, 2 vợ chồng hí hửng tínhh ăn tại chỗ (bà xã em rất mê sầu riêng) sợ mang lên xe hôi xe, khui trái thứ 1-chủ vựa lựa cho mình, lạt nhách em không lấy. Khui trái thứ 2-bà xã em lựa, cũng lạt nhách, khui trái thứ 3-em lựa cũng lạt nhách. Mà đi ngang nhìn 1 đống sầu riêng hấp dẫn dễ sợ! Không biết có bác nào mua sầu riêng Di Linh ngon chưa ạ!

Mình may mắn hơn a, mới 2 tuần trước. Ghé nam nhi thì sầu riêng dahoai hết mùa rồi, lên tới bảo lộc bà con bán quá trời chở xe đống đống, ghé đối diện tâm châu lộc an định mua nhưng người bán đi đâu mất, lên tới di linh đoạn bán lề đường quá trời mình tấp vô quất 1 trái ngay. 50k/kg. Ăn ngon, ngọt nhưng chắc chưa nhúng thuốc hay sao mà múi nào cũng phần ngon phần sượng, nhưng nói chung cũng ok, 1 trái 3kg rất nhìu múi ăn lên tới đà lạt vẫn chưa hết.

• Like
Reactions: Icon
Hạng B2
20/11/20
107
116
43
Mình may mắn hơn a, mới 2 tuần trước. Ghé nam nhi thì sầu riêng dahoai hết mùa rồi, lên tới bảo lộc bà con bán quá trời chở xe đống đống, ghé đối diện tâm châu lộc an định mua nhưng người bán đi đâu mất, lên tới di linh đoạn bán lề đường quá trời mình tấp vô quất 1 trái ngay. 50k/kg. Ăn ngon, ngọt nhưng chắc chưa nhúng thuốc hay sao mà múi nào cũng phần ngon phần sượng, nhưng nói chung cũng ok, 1 trái 3kg rất nhìu múi ăn lên tới đà lạt vẫn chưa hết.
Để lần sau em lại ghé một chổ bán sầu riêng khác mua thử xem sao, sầu riêng bán dọc 2 bên đường quá trời, nhìn đã dễ sợ!

• Like
Reactions: dccouq