Tập Lái
27/4/14
26
7
3
Kính chào các anh em trên diễn đàn otosaigon. Mình trước đây đã từng sở hữu 2 đời xe sedan nhật. 2 năm trước do cần vốn làm ăn nên đã bán xe đi nay cảm thấy có nhu cầu cần mua xe phục vụ bản thân và gia đình. Do mình đã đi nhiều đời sedan và cảm thấy đường xá việt nam đi sedan k được thoải mái cho lắm nên nay có nhu cầu mua xe gầm cao có hiệu năng ổn áp 1 chút.

Hiện tại mình đang nhắm tới Hyundai Tucson và Santafe hay Ford Everest bản dầu đặc biệt do có hiệu năng cao khi đi xa, ưu tiên dòng 5 chỗ, 7 chỗ cũng ok. Ở thành phố nếu trời k mưa thi mình thích chạy moto hơn ^^. Các bác cho e hỏi ngoài 1 số mẫu xe trên thi có con nào có hiệu năng ổn 1 chút, cho cảm giác lái thể thao 1 chút không ạ? do em chạy là chính :cool: chứ xe giờ em thấy toàn máy xăng 2.0 hút khí tự nhiên la em thấy cá đuối lắm :(.

Do xe mới hiện tại hãng nói phải đợi rất lâu mới có xe và khấu hao cũng kha khá nên em đang quan tâm đến dòng xe lướt của các con trên, nên bác nào rành cho em xin một vài địa chỉ bán xe lướt uy tín nhất tại Saigon để e tham khảo nhé. E xin chân thành cảm ơn các bác.

Xin tư vấn mua xe lướt gầm cao, tài chính từ 1-1.2 tỷ, hiệu năng và cảm giác lái thể thao 1 chút

Hạng C
30/11/21
620
906
93
37
cố xí lấy ev 2022 mới mà chạy đảm bảo đủ tiêu chí. tội j đi mua xe củ, nguyên tắc của tui trên 800tr cứ xe mới mà phang, mà h bọn ev đang làm giá mua thời điểm này hơi thốn, tạm gửi bank cuối năm hẵng mua :D

Tập Lái
16/6/15
16
2
3
Easy Car Group
Kính chào các anh em trên diễn đàn otosaigon. Mình trước đây đã từng sở hữu 2 đời xe sedan nhật. 2 năm trước do cần vốn làm ăn nên đã bán xe đi nay cảm thấy có nhu cầu cần mua xe phục vụ bản thân và gia đình. Do mình đã đi nhiều đời sedan và cảm thấy đường xá việt nam đi sedan k được thoải mái cho lắm nên nay có nhu cầu mua xe gầm cao có hiệu năng ổn áp 1 chút. Hiện tại mình đang nhắm tới Hyundai Tucson và Santafe hay Ford Everest bản dầu đặc biệt do có hiệu năng cao khi đi xa, ưu tiên dòng 5 chỗ, 7 chỗ cũng ok. Ở thành phố nếu trời k mưa thi mình thích chạy moto hơn ^^. Các bác cho e hỏi ngoài 1 số mẫu xe trên thi co con nào co hiệu năng ổn 1 chút, cho cảm giác lái thể thao 1 chút không ạ? do e chạy là chính :cool: chứ xe h e thấy toàn máy xăng 2.0 hút khí tự nhiên la e thấy cá đuối lắm :(. Do xe mới hiện tại hãng nói phải đợi rất lâu mới có xe và khấu hao cũng kha khá nên em đang quan tâm đến dòng xe lướt của các con trên, nên bác nào rành cho em xin một vài địa chỉ bán xe lướt uy tín nhất tại Saigon để e tham khảo nhé. E xin chân thành cảm ơn các bác
Bên em đang bán con Ford everest 2019 màu trắng 2 cầu, BS TP Hcm. anh có nhu cầu cho em sdt hoặc kết bạn zalo 0386818186 để em gửi hình ảnh thông tin xe chi tiết anh ạ

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Bản mới Everest 2022 ra mắt, mẫu cũ sẽ bán nhiều, bác cứ thong thả ngồi chờ nhé...không nên manh động...

Hạng B2
17/4/18
305
266
63
33
Bác từ Sedan qua thì nên lấy mấy em CUV thì lái sẽ đỡ shock hơi là đi mấy quả Body on Frame.
Ngoài các lựa chọn mà các bác trên kia bảo thì bác có thể tìm ngó mấy em Subaru Outback, giá sẽ hơi cao do xe nhập Nhật nhưng mà đi khá phê

• Like
Reactions: Chim cánh cụt
Hạng D
26/3/17
2.540
4.553
113
Mình chưa chạy VF8 nhưng bạn thích xe Mạnh, thể thao thì tầm 1 tỷ chắc chỉ mua xe điện như VF8 thôi. Tuc, San, Rét đều đang khó mua. Có thể ngắm sang CRV

Chỉnh sửa cuối: