Hạng B1
21/12/10
50
29
18
Trên bài "Cẩn thận bắn tốc độ ở gần Bà Rịa", Bác Cá Mập có up hình điểm bắn tốc độ (Đây là đoạn bác chủ bị bắn nè ;)

Vì dịp lễ 30/4 này mình sẽ đi Vũng Tàu nên Bác Cá Mập và Bác Phúc Minh cho hỏi đây có phải là đoạn hạn chế tốc độ khu vực Phú Mỹ trước ngã 3 Mỹ Xuân sau đèn xanh đèn đỏ khi qua khu công nghiệp Mỹ Xuân không nhỉ ? Rất mong sớm nhận được chỉ giáo của 2 Bác.
Trân trọng cảm ơn !

Hạng B2
2/11/12
368
0
0
e thấy biển báo đầu khu vực Mỹ Xuân đã hạn chế 50 tới hết TT Tân Thành mà bác, e thấy cứ theo biển báo mà đi thì chắc chắn là không sao đâu bác

Em biết thì có một chỗ là qua bùng binh vào trung tâm bà rịa, hướng từ Vũng Tàu về Tp HCM thì có chốt bắn gần ngã ba rẽ vào cổng chào bà rịa, đoạn này là đoạn cuối của khu vực tốc độ 50km/h, ngay cua luôn, hôm đi Lộc An vừa rồi cả đoàn vừa từ TT bà rịa ra quốc lộ 51 định đạp cho sướng chân thì có cảnh báo nên nhẹ chân ga, thì gặp chốt kiểm tra tốc độ của CA, tí nữa là dính!

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
11
Cap Saint Jacques
xxx ở BR-VT ra đường bắn công khai, ko núp lùm giống như ở những nơi khác nhé bác. Trên đường thì biển báo rõ ràng, bác chịu khó nhìn biển báo là OK thôi mà. Thậm chí nếu để ý nhìn thấy từ xa vẫn có thể đạp thắng giảm tốc độ kịp mà bác. E mấy lần đang chạy ngon trớn thì thấy bên đường phía trước có máy sấy chĩa vào mình, e đạp thắng vẫn thoát :D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Hạng C
9/5/08
852
304
63
Dubitran nói:
Em thấy xe Hoa Mai chay toàn trên trăm không, bác nào mà đu theo là vỡ mồm
Sao mà xe hoa mai làm đc nhự vậy, khâm phục quá

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Em thấy các bác đi VT mà bị bắn thì các bác cứ chạy mà không nhìn biển à? Tính từ Ngã ba VT đến thành phố VT chỉ có 4 đoạn hạn chế max 54 cây chuối bao gồm:
  • Đoạn 1: từ Ngã ba VT đến ICD Biên Hòa dài chừng 3km
  • Đoạn 2: nguyên thị xã Long Thành
  • Đoạn 3: từ cổng khu công nghiệp Mỹ Xuân A2 kéo dài chừng 7-8 km cho đến hết thị trấn Phú Mỹ (qua ngã ba Chinh Phong đường quẹo vào cảng Posco chừng 500m)
  • Đoạn cuối: dài chừng 3km từ bánh canh Long Hương (trước cổng chào Bà Rịa mấy trăm thước) đến sau bùng binh quẹo đi VT chừng vài trăm mét.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/2/11
2.100
802
113
Đường SG-VT bây giờ biển báo rất rõ, cứ theo biển báo mà đi thì có gì mà lăn tăn chứ.
Em đi theo đúng tốc độ thì cũng mất khoảng 2 tiếng rưỡi là đến.