Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
Có người quen kẹt tiền nên để lại nhờ gd mua dùm cho họ, các bác bình luận góp ý dùm vì phân khúc căn hộ thì em lúa lắm, mà các bác nhà ta ở đây lại chinh chiến lâu ngày đầy ắp kinh nghịm... em xin trả công tư vấn bằng
ạ!
Van do. penthouse, tầng 16, có vườn nhỏ... giá đề nghị (chưa thươngng lượng) 30,5tr...
-Giá trên ok không ? (điều kiện thanh toán hơi bị rát do đang kẹt tiền)
-Căn hộ loại này hiện có giao dịch nhiều không, em thấy giá ở mức như thế này chắc cũng k dễ bán (lại) nhỉ!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
24/3/07
64
0
6
HCMC
Giá căn hộ o Vạn Đô tb khoảng 24T, tôi nghĩ giá penthouse tầm đó cũng đúng giá. Có điều khi mua penthouse, bác nên lưu ý khoản đầu tư này thanh khoản rất kém. Cũng số tiền đó, có nhiều danh mục bds để đầu tư hợp lý hơn. Nếu mua để sử dụng thì chắc bác phai thực rất thích thì mới mua. Nhà penthouse hơi nóng vì ở trên cùng, có sân vườn nhưng không trồng cây cho bóng mát, gió to nên cửa nẻo đập rầm rầm, mà khong biết căn bác định mua view ra xl Đông Tây hay ra Ton T Thuyet, nếu view tốt có lẽ cung tìm được .....khách thuê. Đó là chua kể cuốc bộ 15 tầng do hư thang máy, còn phải sắmm bộ thang dây hay dù lượn.... Chuc bác vui và có quyết định sáng suốt. Mà hình như mấy bác có penthouse ở VD dều là "quan " ở Q4 mà. Mấy sếp đôi khi cũng kẹt tiền nhỉ

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Penthouse nó chỉ có giá trị khi nền kt tăng trưởng tốt, không bị khủng hoảng, đai gia dư ăn, dư để mua không tiếc tiền, giá có thể gấp đội căn bình thường trong cùng block và phải có view đep.
Còn tình hình hiện giờ thì tôi thấy giá penthouse cũng ngang bằng với mấy căn hộ khác mà khó bán vì dien tích lớn, tỷ lệ sử dụng thấp do có diện tích vườn lợn Mấy đại gia ôm mấy căn penthouse này đang khóc đứng khóc ngồi vì có căn hơn 1 triệu đô

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
@inside man, Milano,Himlam.
cám ơn các bác! nghe cũng ớn nhẩy, nhưng căn này em thấy cũng đẹp, mát mẻ và cảm giác dễ chịu... hay em chưa đến vào lúc dở nhất của nó... thóc lúa tầm gần 4 tỷ, chỉ hơn chung cư Rạch miễu vài trăm mà level thì hơn hẳn, người ta lại bảo em rằng penthouse cùng khu vực đó bi chừ lối 35-45tr/m2... (ra ý rằng giá căn này là rẻ) nhà em thì không biết chi là mấy nên cũng thấy thinh thích ợ...

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
vạn đô hay vạn vạn đô cũng chỉ ở mức trung bình thấp thôi chứ chưa gọi là căn hộ cao cấp được , chất lượng xây dựng và mặt bằng dân cư còn kém , với giá trên thì qua bên Hoàng Tháp , sinh Lợi bên Trung Sơn chất lượng hơn 1 level do khu trung sơn sạch sẽ , thoáng mát , đường xá tốt hơn , mấy cái chung cư dọc đại lộ đông tây em thấy ko hay , mùi thối thối của sông khó chịu lắm.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
@ Mợ Tài :
Chung cư kết hợp với biệt thự là penthouse , hay chính xác hơn là Biệt thự trên không nên giá thường đắt hơn căn hộ bình thường .
Nhưng bây giờ khi kinh tế suy thoái , bán rẻ hơn m2 căn hộ bình thường cũng khó mợ à vì thường là diện tích lớn .
Nhưng khi nền kinh tế phục hồi chắc chắn giá của nó sẽ tăng vượt bậc, cho dù phân khúc thị trường ít , ít khách hàng nhưng số lượng căn hộ penhouse cũng rất ít .
Nếu ở thì rất là tuyệt vời , với tầm giá đó thì đắt hơn m2 penthouse tại Phú Mỹ Hưng ( khu sky , Mỹ khánh ) rồi bạn à .

Mình cũng thích ở penhouse hơn nhà trệt . Vì chất lượng cuộc sống hơn hẳn , nếu có điều kiện tại sao lại không ?

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
@canadabuon
cái mấy vị ở nhà quan tâm là Vando gần trung tâm, từ căn nhà cũ ở Hàm nghi có thể nhìn thấy nó (nhà có những người quan điểm rất kỳ dị :(), vew của căn hộ thì đẹp. ở tầng 16 thì không khí có vẻ cũng tốt, còn những vấn đề khác bác nói rất đúng.
@hocap,
lâu quá mới gặp bác! Chúc mừng vì... như chữ ký nhé!
thế cái món penthause Phú mỸ hưng đó giá (có giao dịch thật) bậy chừ là bn hả bác?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
khoảng 26trd/ m2 nếu ở sky garden 1 , diện tích khoảng 260 m2 nên giá khoảng 6,5 tỷ .Có vườn trên không ,được trồng trọt đủ kiểu nên rất đẹp .
(trước đây căn này có giá 1.tr USD ) .
Còn Mỹ khánh thì khoảng 30 trd , đầy đủ nội thất xịn , mà view Phú Mỹ Hưng bác biết rồi , nhìn khắp nơi đẹp lung linh .
Để mỉnh post mấy cái hình nhìn từ penthouse skygarden cho Mợ tài xem nhé .

Hạng B2
30/9/09
204
1
18
Mợ ghé qua c/c Hoàng Anh Gia Lai 2 , 783 trần xuân soạn , q7. để tìm hiểu thêm và so sánh giá cả nhé ( cứ vào thẳng vp ban quản lý mà hỏi nhé)

có gì thì alo cho em . 0903787817/ hùng (xin tư vấn hết mình )

Status
Không mở trả lời sau này.