Hạng D
5/1/10
2.794
16.511
113
Dụng cụ này là đủ @Osin

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.554
22.027
113
Pháp
Cũng có lý, có điều em cũng có mấy đứa bạn mua, nhưng nó than vụ update ....phiền phức và không đi sâu nhiều vào chi tiết. như Maxiecu , Icarsoft ... Vậy mà mấy đứa bạn sửa xe nó cứ mượn hoài à ...

Cái nửa em chưa biết nó có đi sâu vào chi tiết như hiệu của chính hãng hay không (thí dụ những options ẩn). có thể đây là tính năng đặc thù riêng của từng hiệu xe, còn check errors thì cái nào cũng có cả. như ELM327

Cám ơn bác Metro nha ...

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Cũng có lý, có điều em cũng có mấy đứa bạn mua, nhưng nó than vụ update ....phiền phức và không đi sâu nhiều vào chi tiết. như Maxiecu , Icarsoft ... Vậy mà mấy đứa bạn sửa xe nó cứ mượn hoài à ...

Cái nửa em chưa biết nó có đi sâu vào chi tiết như hiệu của chính hãng hay không (thí dụ những options ẩn). có thể đây là tính năng đặc thù riêng của từng hiệu xe, còn check errors thì cái nào cũng có cả. như ELM327

Cám ơn bác Metro nha ...
Xài Forscan đi bác, nó là mã nguồn mở, nhiều người đóng góp nên nhiều tính năng lắm.

• Like
Hạng D
5/1/10
2.794
16.511
113
Xài Forscan đi bác, nó là mã nguồn mở, nhiều người đóng góp nên nhiều tính năng lắm.
There are many OBD2 scanners, but does FORScan somehow differ? Yes, because it is designed especially for Ford, Mazda, Lincoln and Mercury vehicles. So supports specific features of the manufacturer protocols, making the FORScan more powerful in work with these models than any regular OBD2 scanner
  • Supported vehicles:

• Ford, Lincoln, Mercury models of 1996 - 2022MY (some models of 1994-1995MY are also supported). Attention: FORScan may support limited set of functions and configuration parameters for brand new 2021-2022MY models (we work on it).
  • Mazda models of 1996 - 2022MY up to 6G (inclusively). Attention: Mazda 7G models (new Mazda 3, CX-30, MX-30, CX-50 etc) are supported partially or not supported at all!
  • Vehicles other than Ford, Mazda, Lincoln, Mercury are not supported!

• Like
Hạng F
29/10/16
11.554
22.027
113
Pháp
Em cũng có Forscan dành cho Ford Mazda , cũng OK
Opcom dành cho Opel / Wauxhall (có thể là Fadil cần kiểm chứng)
K+ Dcan dành riên cho Mini/BMW
Renolink Renault, Dacia , Lada
......................
VCDS VACOM dành cho các xe của tập đoàn VW (như Audi, Seat, Skoda ...)

Em thấy giao diện VAGCOM tạm thời là phức tạp nhất (bits/bits) Hexa ...

Nhưng tóm lại là có 2 nhóm, đại trà và vào chuyên xa, em thuộc loại nhóm 2

Đều qua cỗng USB/Laptop với win32 (64 chưa thử)

Em xách đám nầy về VN chuẩn bệnh như bác sĩ dạo là ngon cơm ....check và tìm chức năng ẩn;nhưng vẩn còn thiếu khá nhiều hiệu ..

"Em ơi nếu mộng không thành thì sao ?" :):):)

There are many OBD2 scanners, but does FORScan somehow differ? Yes, because it is designed especially for Ford, Mazda, Lincoln and Mercury vehicles. So supports specific features of the manufacturer protocols, making the FORScan more powerful in work with these models than any regular OBD2 scanner
  • Supported vehicles:

• Ford, Lincoln, Mercury models of 1996 - 2022MY (some models of 1994-1995MY are also supported). Attention: FORScan may support limited set of functions and configuration parameters for brand new 2021-2022MY models (we work on it).
  • Mazda models of 1996 - 2022MY up to 6G (inclusively). Attention: Mazda 7G models (new Mazda 3, CX-30, MX-30, CX-50 etc) are supported partially or not supported at all!
  • Vehicles other than Ford, Mazda, Lincoln, Mercury are not supported!
Do đó em mới đi sâu một chút, từc là mội hiệu xe một ODB, đôi khi phjải nâng cấp lên vì các đời xe mới sau nầy .... Với tuỳ phiên bản bác Metro à (em có một đống VAG nâng cấp đây ....)