Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xử lý xe bị trầy do cây quẹt???

Tập Lái
28/1/13
10
0
0
Hôm trước về quê ăn lễ do bất cẩn nên chiếc Venza nhà em bị cây tre nó quẹt 1 vệt dài ở thân xe (chưa vào tới lớp sắt bên trong). Làm thế nào để làm mờ nó đây, nhờ các anh chỉ giúp em với??

Last edited by a moderator:
Tập Lái
28/1/13
10
0
0
mèomap nói:
đánh "bas"
Bác có thể cho em biết loại "bas" nào để đánh không hay lại gara nào đánh?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/9/10
351
29
28
Bác đánh khoảng 15p là mờ hết thôi. Em đã làm và rất hiệu quả.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.553
113
ngocdiemrung nói:
Hôm trước về quê ăn lễ do bất cẩn nên chiếc Venza nhà em bị cây tre nó quẹt 1 vệt dài ở thân xe (chưa vào tới lớp sắt bên trong). Làm thế nào để làm mờ nó đây, nhờ các anh chỉ giúp em với??
Venza mà ko có bảo hiểm thân vỏ hả bác :D Dùng Cana thì cũng OK có điều nó mòn sơn dữ lắm nhé. Nhớ dùng liều lượng vừa đủ và đánh nhẹ tay thôi!

Hạng D
2/7/11
2.423
13
38
59
ngocdiemrung nói:
Ra tiệm bán phụ tùng xe máy mua 1 hộp bas cana của Thailand giá 15k về lấy 1 miếng vải mềm vải thun càng tốt lau sạch chỗ xước trên thân xe lấy giẻ lau chấm vào caca và đánh lên vết xước làm đều và nhẹ tay là sẽ hết xước!

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
Xe em FF cũng mới bị, từ trước tới sau bên phải, chắc đưa bảo hiểm làm luôn.

Tập Lái
28/1/13
10
0
0
SHTP nói:
ngocdiemrung nói:
Ra tiệm bán phụ tùng xe máy mua 1 hộp bas cana của Thailand giá 15k về lấy 1 miếng vải mềm vải thun càng tốt lau sạch chỗ xước trên thân xe lấy giẻ lau chấm vào caca và đánh lên vết xước làm đều và nhẹ tay là sẽ hết xước!
Ngoài cana ra thì có loại nào của 3M hay Sonax trị được vết xước này không các bác, vừa muốn làm mờ vết xước mà cũng muốn ít mòn sơn. Cũng tại cành tre mà ra...:(

Hạng C
9/8/11
825
1.154
93
Tân Uyên Bình Dương
XA bác màu gì? bác mua bình sơn xịt màu đấy..về xịt....ko mòn mà còn thêm lớp sơn nữa....chạy xe trầy là bình thường,,bác trầy thêm phát nữa là bác tự nhiên hết xót à...:D:D
ngocdiemrung nói:
SHTP nói:
ngocdiemrung nói:
Ngoài cana ra thì có loại nào của 3M hay Sonax trị được vết xước này không các bác, vừa muốn làm mờ vết xước mà cũng muốn ít mòn sơn. Cũng tại cành tre mà ra...:(