HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
Chào các bác!
Liên quan tới chủ đề xuyên việt tết 2023. Gần đây nhà em rất quan tâm tiến độ thi công Cao tốc phía đông, gồm Mai Sơn-QL45, Cam lộ-La Sơn, Vĩnh Hảo-Phan Thiết và Phan Thiết- Dầu Giây. Nếu tết này, khi xuyên việt về quê ăn tết mà được chay mấy đoạn cao tốc này thì sẽ đỡ vất vả nhiều nhiều ạ! Em thấy phía Bộ Giao thông vận Tải cũng rất quan tâm và đôn đốc các nhà thầu quyết tâm Thông xe kỹ thuật vào cuối năm nay.
Em cũng có niềm tin rằng với sự đôn đốc quyết liệt này thì khả năng cuối năm nay 4 đoạn cao tốc này sẽ đạt mục tiêu và có thể Thông xe kỹ thuật.
Nhưng, em lại không hiểu rành mạch khái niệm "Thông xe kỹ thuật". Em chỉ biết chắc chắn rằng "Thông xe kỹ thuật" nó khác với khái niệm "Đưa vào khai thác". Túm lại, sau khi Thông xe kỹ thuật thì người dân có được vô chạy hay không? Túm lại là vào khoảng gần tết (giữa tháng 1 năm 2023) thì bà con ta có được chay xe vào mấy cao tốc này không?
Một dấu hỏi to tướng trong đầu em...
Bác nào rành giải thích giúp em với ạ, em xin cảm ơn ạ!

• Like
Reactions: biển hiệu
Hạng D
16/11/20
2.581
7.663
113
37
Chúc mừng anh, anh là người có niềm tin mãnh liệt vào những lời hứa hẹn của Bộ GTVT. Nói thật thì ai cũng mong nhưng thực tế thì em nghĩ tới 31/12 theo kế hoạch mới hoàn thiện hệ thống an toàn giao thông thì muốn thông xe trước tết Ta là khó, có chăng là giống CT TL-MT cũ, nếu may mắn hoàn thiện kịp theo kế hoạch thì trong giai đoạn Tết sẽ mở ra cho dân chạy nhờ qua thôi.

• Like
Reactions: drngsanh and HFF
Hạng D
14/8/11
4.162
87.645
113
Đã " phát động thi đua " thì tôi nghĩ sẽ xong vào cuối năm thôi !! Anh yên tâm mà chạy !!
Tuy nhiên, đã xuyên Việt thì chạy đường cũ qua rừng núi nhẩn nha ngắm phong cảnh mới thú.... chạy cao tốc suốt thì đi máy bay cho nhanh !!

• Like
Reactions: namtran85 and HFF
HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
Đã " phát động thi đua " thì tôi nghĩ sẽ xong vào cuối năm thôi !! Anh yên tâm mà chạy !!
Tuy nhiên, đã xuyên Việt thì chạy đường cũ qua rừng núi nhẩn nha ngắm phong cảnh mới thú.... chạy cao tốc suốt thì đi máy bay cho nhanh !!
Mình chạy từ TPHCM ra HN, chuyến đi trước tết thì đi 1 lèo 3 ngày ra tới nơi. Rồi chuyến về lại TPHCM sau tết thì mới đi nhẩn nha ngắm cảnh...
Ngày đầu chạy TPHCM-Quy Nhơn, chạy áp lực nhất là đoạn Dầu giây -Phan Thiết, nó kẹt xe cho 1 cái là thôi chạy bù thời gian mệt luôn, hoặc phải đổi kế hoạch điểm đến.

• Like
Reactions: mazda6.
HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
Chúc mừng anh, anh là người có niềm tin mãnh liệt vào những lời hứa hẹn của Bộ GTVT. Nói thật thì ai cũng mong nhưng thực tế thì em nghĩ tới 31/12 theo kế hoạch mới hoàn thiện hệ thống an toàn giao thông thì muốn thông xe trước tết Ta là khó, có chăng là giống CT TL-MT cũ, nếu may mắn hoàn thiện kịp theo kế hoạch thì trong giai đoạn Tết sẽ mở ra cho dân chạy nhờ qua thôi.
Em chỉ mong muốn mãnh liệt là tết năm nay được chạy cao tốc Dầu Giây -Phan Thiết.
Em nghe các bác Bộ GTVT rồi báo chí cứ nói là sẽ "Thông xe kỹ thuật" vào 31/12.
Nếu tin thì em đã hiểu rằng đó là lời hứa : sẽ cho dân đen như em chạy xe vào đó từ 31/12.
Nhưng em bị nhiều vố "chơi chữ" rồi té ngửa rồi, cho nên em mới hỏi kỹ, mấy bố nói thế thì túm lại bao giờ em được chạy xe vô đây?

Hạng D
16/11/20
2.581
7.663
113
37
Em chỉ mong muốn mãnh liệt là tết năm nay được chạy cao tốc Dầu Giây -Phan Thiết.
Em nghe các bác Bộ GTVT rồi báo chí cứ nói là sẽ "Thông xe kỹ thuật" vào 31/12.
Nếu tin thì em đã hiểu rằng đó là lời hứa : sẽ cho dân đen như em chạy xe vào đó từ 31/12.
Nhưng em bị nhiều vố "chơi chữ" rồi té ngửa rồi, cho nên em mới hỏi kỹ, mấy bố nói thế thì túm lại bao giờ em được chạy xe vô đây?
Kaka, chắc 2023 bác sẽ được chạy thôi, đầu năm hay cuối năm thì còn chưa biết. Giống cái CT TL-MT vậy, thông xe kỹ thuật tháng 1, đến tháng 2 mở ra tạm để sử dụng nhân dịp Tết Ta, em nghĩ cái CT này cũng thế, nếu kịp thì thông xe kỹ thuật tháng 1, tết Ta cho chạy tạm rồi cũng 3,4 tháng nữa mới cho chạy chính thức.

• Like
Reactions: HFF
Hạng C
3/12/19
723
1.876
93
Đồng nai
Xuyên Việt cứ QL chạy mới biết được từng vùng địa phương có cái j bác ạ, CT chỉ dành cho bác nào k có time đi vội nhưng bị say máy bay bắt buộc phải đi ê tô thôi :D

• Like
Hạng C
30/3/18
669
524
118
Cao tốc Dầu giây Phan thiết thông xe thì SG - Mũi né đi bao lâu các bác

• Like