Hạng B2
9/11/07
225
1
18
Số là công ty em vừa bán cái xe cũ ( thanh lý ) , xe mua năm 2004 khi đó văn phòng công ty ở quâạ HBT , năm 2005 chuyển sang quận Cầu Giấy , giờ làm hợp đồng mua bán xe cho anh bạn , đã viết hoá đơn mà mang về Bắc Giang xxx ở trên đó nó éo cho đăng ký , nó đòi công ty em phải trình ra cái biên bản hủy con dấu cũ và quyết định cấp con dấu mới của XXX Hà Nội ( mà cái giấy bé xíu này lâu ngày em vất mịa nó đâu rồi ) , trong khi đó giấy phép kinh doanh của em , tên công ty , mã số thuế ... không hề thay đổi so với giấy phép kinh doanh lần 1 . có giấy đăng ký mẫu dấu mới do CA cấp mà nó bảo không được . xxx nó hành như thế có đúng không các bác .

Tập Lái
7/11/07
21
0
0
RE: XXX đòi hỏi giấy tờ phi lý quá !

Bác ơi,
Bác đúng là còn thiếu 1 cái giấy nữa, nó nhỏ nhỏ và hay cất trong ví.Không có cái giấy đó thì khó xong là đúng rùi.
Xe em mua của vp nước ngoài, mà nó chuyển khỏi VN rùi mà em vẫn đăng ký được, cũng chỉ ngờ có cái giấy đó thôi...Chúc bác sớm xong việc
Thân

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.856
113

@lamseico: CA Bắc Giang làm thế không sai đâu bác! Nếu bác không tìm được cái giấy đó thì đành phải quay lên PC13, ở 90 Nguyễn Du đề nghị được cấp lại bản sao cái biên bản hủy con dấu cũ. Trên đó chắc chắn còn lưu biên bản này!

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Giấy tờ thì xxx phải đòi hỏi đầy đủ cho đúng thủ tục và AE OS thường nhắc nhau là làm đúng quy định không khuyến khích những hành động như hối lộ, mua bằng, vi phạm luật giao thông... Nhưng nhiều khi mình muốn mà không được, như Cty em mua Ỉn nhưng xxx không cho đăng ký do địa chỉ khác với giấy phép kinh doanh (nhưng chỉ cách địa chỉ cũ 100m và cùng tên đường), chạy qua Sở KHĐT thì bảo thay đổi giấy phép KD thì mất khoảng 1 tháng. Cuối cùng thì cũng phải xùy tiền ra [&:] và đăng ký lấy biển số nhanh chóng trong ngày luôn.

Hạng B2
15/6/08
243
3
0

Cty của bác lại sai nữa rồi .. luật qui định khi bác dời hay thay đỗi vị trí văn phòng cty thì bác phải làm giấy thay đỗi địa điểm giử lên sở kế hoạch đẩu tư để người ta cấp giấy phép mới cho bác ở vị trí mới.. như thế mới đúng luật.. còn xxx không cho bác đăng ký do cty bác sai địa chỉ so với giấy phép là đúng rồi.. người nào nhận tiền của bác để làm cái này sau này mà bị thanh tra thì hơi phiền đây...còn giấy phép cắp mới khi thay đổi địa điểm không tới 1 tháng đâu bác ơi.. chỉ khoản 2 tuần đến 10 ngày là có cho bác thôi...

Trích đoạn: xe reo

như Cty em mua Ỉn nhưng xxx không cho đăng ký do địa chỉ khác với giấy phép kinh doanh (nhưng chỉ cách địa chỉ cũ 100m và cùng tên đường), chạy qua Sở KHĐT thì bảo thay đổi giấy phép KD thì mất khoảng 1 tháng. Cuối cùng thì cũng phải xùy tiền ra [&:] và đăng ký lấy biển số nhanh chóng trong ngày luôn.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Không phiền đâu Bác :D tại vì chủ yếu là để có xe đi công tác và 1 mặt là xúc tiến thủ tục để hoàn chỉnh giấy phép kinh doanh rồi.;)

Hạng B2
9/11/07
225
1
18

Xong rồi các bác ạ , có Bác dẫn lối đưa đường .