Hạng C
10/9/07
971
66
28
Yamaha’s V-Star 950 - dòng xe cruise hạng trung với kính chắn gió, thùng đựng đồ 2 bên thật cool, dựa lưng cho hành khách phía sau....thêm một lựa chọn mới cho các biker trên đường thiên lý

Sử dụng Belt, nên dòng xe này có dáng vẻ của một con cruiser cổ điển theo phong cách Harley nổi tiếng
Với động cơ 942 V-twin, với tiếng nổ lớn dũng mãnh đủ để mọi người phải ngoái nhìn....và với sức mạnh giúp bạn có thể giử khoảng cách với cặp mắt của Triumph Rocket III.

Tay côn nhẹ, tay lái thấp, vòng quay đầu thấp giúp bạn dễ dàng điều kiển xe trong tốc độ thấp, rất phù hợp với tình hình giao thông tại các thành phố lớn. Kính chắn gió và hai cốp đựng đồ rộng rãi, rất hữu dụng khi sử dụng trên đường trường...

Hạng D
5/7/07
1.834
3
38
OSCF - bị HS sll
xe này mới về hả anh ?
Xe này dáng đẹp quá, nhưng xem thì bác gái kia lái thì hình như chỗ để chân gần yên xe wá, trong chả ngầu như shadow nhỉ các bác. Mà con xe này yamaha đưa ra ở múc 950, ko biết Honda có con nào ở mức này không ? Kawa thì hình như cũng có em vulcan 900 thì phải ?
@bác Đức: Em xin nhận khuyết điểm và sửa sai ạh !

Last edited by a moderator:
1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
muốn hỏi xe mới về hay về lâu rồi thì mời bác skyline PM nhá .. spam lộ liễu là em cho vào thùng rác đoá . Mong các bác lưu ý .
Còn bác Quất , đưa ra con xe mới thì cho tí review sâu sâu đê .. thông số kỹ thuật tươm tươm 1 tý cho anh em tham khảo . chứ đưa vài dòng nhạt nhẽo thế nhỉ ???
Và em nghĩ còn này không hề nhẹ nhàng ở tốc độ thấp hay vòng quay tay lái nhỏ đâu nhỉ ???

Hạng D
5/7/07
1.834
3
38
OSCF - bị HS sll
Sẵn đây em có 1 vài thông số cơ bản và khoảng giá cho các bác

• V-Star 950 MSRP: $7,890 (black), $8,090 (blue or red)
  • V-Star 950 Tourer MSRP: $8,990 (black or black cherry), $9,090 (silver)
  • Tourer comes equipped with a windscreen, saddlebags, and a passenger backrest
  • 942cc air-cooled, SOHC 4-valve V-twin
  • 5-Speed transmission with belt drive
  • Double-cradle steel frame
  • Fuel capacity: 4.4 gallons
  • Estimated fuel economy: 47 mpg
  • V-Star 950 wet weight (laden with all fluids; gas, oil, etc.): 613 lb
  • V-Star 950 Tourer wet weight (laden with all fluids; gas, oil, etc.): 657 lb

Hạng B2
18/12/08
445
2
18
43
Gia này giá ở bên đó huh bác...hình như A.Kiệt An Đông có con này thì phải..

Hạng C
10/9/07
971
66
28
Bữa làm thớt này mà e quên luôn, lu bu quá...

Con này chưa về, nhưng có bác hỏi thăm, thấy cũng hay hay, kiểu dáng cổ điển, mang lên cho AE tham khảo biết đâu có hàng...

Ở VN cũng có dòng star này chạy nhiều, tiếng nổ khá hay và đặc trưng cho loại cruiser làm mát bằng gió. Nếu so ra với Shadow thì hiển nhiên e nó có một tính cách khác biệt hẳn.