Hạng C
7/9/18
713
5.842
93
From Anam Hội
Cám ơn anh chỉ điểm.

1/ Có thể chưa đúng, mấy người quen m trên đó xây nhà trên đất rừng phòng hộ còn được (tiền xây 1 căn 2 tỉ trong nhà toàn gỗ xịn). Phần xây nhà là đảm bảo 100% được nhé.
2/ Trong sổ vẫn là HNK, chĩ màu hồng nhạt trong qh thôi.

Bữa m đi ngang cánh rừng thông thấy bị dốt cháy sém quá trời luôn....không hiểu vì sao.
anh đầu tư đi , nhà ngừoi ta nó ko đập chứ nhà anh nói thẳng luôn là đập anh nhé, đời éo có quan chức nào dám bảo kê chuyện sai phạm đâu, nhất là mấy chỗ đang nhạy cảm ntn , có nhiều cái lâu rồi thì ko nói do gạo đã nấu thành cơm dân vào sinh sống rồi cưỡng chế ko được.
Còn thử anh vào làm đi, anh có con của chủ tạch nước thì nó đập cho anh chết , 1~2 tờ đơn lên cơ quan điều tra thôi là bay ghế luôn chứ láo ngáo.
Mặt khác hiện trạng trên sổ khác thực tế là auto ko cho sang tên anh nhé, đừng có nhièu lời.

Nói chung anh còn non lắm đất thiếu gì ko mua chỗ này mua chỗ khác, làm sao phải đi mua 1 mảnh mà xây nhà chui và bất hợp pháp như thê.s

Hạng D
17/10/11
1.179
11.243
113
Cám ơn anh chỉ điểm.

1/ Có thể chưa đúng, mấy người quen m trên đó xây nhà trên đất rừng phòng hộ còn được (tiền xây 1 căn 2 tỉ trong nhà toàn gỗ xịn). Phần xây nhà là đảm bảo 100% được nhé.
2/ Trong sổ vẫn là HNK, chĩ màu hồng nhạt trong qh thôi.

Bữa m đi ngang cánh rừng thông thấy bị dốt cháy sém quá trời luôn....không hiểu vì sao.
A ơi, làm j có chuyện xây nhà trên rừng phòng hộ là đảm bảo 100% vậy, a đừng xúi bậy

Hạng D
28/10/19
1.246
4.547
113
A ơi, làm j có chuyện xây nhà trên rừng phòng hộ là đảm bảo 100% vậy, a đừng xúi bậy
Ảnh nói HNK chỗ đó 100% dân vẫn xây nhà, không phải 100% với rừng phòng hộ.
Mà quan tâm chi, trước mình cũng nghĩ mọi sai phạm đơn giản đều binh, nhưng giờ vừa khó vừa tốn kém vừa rủi ro và thanh khoản thấp. Hơn 2 năm trước thằng đệ bảo ko đủ tiền xúi mua chung 3 người 900tr 1 sào đất rừng sản xuất (20m x 50m mặt tiền nhựa lớn 20m nên mắc), trước lúc đó thì việc tách 1 sào bán ra tên hoặc giấy tay phổ biến chẳng sợ bán ko được. Giờ đứng hình không làm gì được luôn, muốn bán lỗ 40% cũng khó. Nhưng nếu mình ở đó mần quán nước mía cho khách qua lại thì vẫn được...

Hạng D
28/10/19
1.246
4.547
113
Sẵn nói luôn, có điện có đường có dân cư, là 3 yếu tố mình quan tâm khi mua đất, vì tự an ủi bán khó thì mần chuyện khác hoặc giao dịch ấm lại cũng dễ bán hơn. Mà cái đất rừng sx 1 sào đó đáp ứng được luôn 3 tiêu chí, vậy mà vẫn chết vì đất rừng và ko ra tên được.

Hạng C
7/9/18
713
5.842
93
From Anam Hội
Sẵn nói luôn, có điện có đường có dân cư, là 3 yếu tố mình quan tâm khi mua đất, vì tự an ủi bán khó thì mần chuyện khác hoặc giao dịch ấm lại cũng dễ bán hơn. Mà cái đất rừng sx 1 sào đó đáp ứng được luôn 3 tiêu chí, vậy mà vẫn chết vì đất rừng và ko ra tên được.
Muốn mua phải có xác nhận hộ nông nghiệp mía cái tờ giấy đó Sài Gòn giờ gắt phải 20 củ mới cấp vãi loz

Hạng D
28/10/19
1.246
4.547
113
Muốn mua phải có xác nhận hộ nông nghiệp mía cái tờ giấy đó Sài Gòn giờ gắt phải 20 củ mới cấp vãi loz
Mình bớt luôn 300tr, bán 600tr thôi (móa, sau 15 ngày mua có người trả 1,05 tỷ éo bán)

• Haha
Reactions: thefarmer
Hạng D
26/3/22
1.325
5.645
113
51
Mình bớt luôn 300tr, bán 600tr thôi (móa, sau 15 ngày mua có người trả 1,05 tỷ éo bán)
Thằng môi giới nó nói chứ gì.

Đất rừng thì cứ 50 đến 100 mà lấy 1 mẫu