Hạng D
25/8/16
2.767
5.798
113
Ôtô tông nhau trên cao tốc Nha Trang - Cam Lâm, 2 người chết

Chưa rõ nguyên nhân chính xác nhưng nhìn cái xe con em phỏng đoán là dừng trên làn xe chạy chứ không dừng trong điểm dừng khẩn cấp.
Bài viết chỉ có mục đích cảnh báo đến toàn thể các bác khi lưu thông trên các cao tốc không có làn khẩn cấp thì cỡ nào cũng cố gắng chạy vào điểm dừng khẩn cấp cho an toàn. Trừ trường hợp bất khả kháng thì nên có đèn báo hiệu, biển tam giác để thật xa xe và tuyệt đối toàn bộ người phải rời khỏi xe và đứng xa lề về phía đuôi xe thì may ra.

Hạng D
8/5/16
2.228
6.115
113
Quá kinh! Nhìn hình mình đoán là cont hốt chiếc 4 chỗ mé bên trái của 4 chỗ nên tx mới die, và chắc chắn người ngồi băng sau ngay phía sau tx cũng ra đi :(
View attachment 2964198View attachment 2964200View attachment 2964201
Chưa rõ nguyên nhân chính xác nhưng nhìn cái xe con em phỏng đoán là dừng trên làn xe chạy chứ không dừng trong điểm dừng khẩn cấp.
Bài viết chỉ có mục đích cảnh báo đến toàn thể các bác khi lưu thông trên các cao tốc không có làn khẩn cấp thì cỡ nào cũng cố gắng chạy vào điểm dừng khẩn cấp cho an toàn. Trừ trường hợp bất khả kháng thì nên có đèn báo hiệu, biển tam giác để thật xa xe và tuyệt đối toàn bộ người phải rời khỏi xe và đứng xa lề về phía đuôi xe thì may ra.

Hạng D
25/8/16
2.767
5.798
113
Quá kinh! Nhìn hình mình đoán là cont hốt chiếc 4 chỗ mé bên trái của 4 chỗ nên tx mới die, và chắc chắn người ngồi băng sau ngay phía sau tx cũng ra đi :(
Em cũng nghĩ như bác, xe này có thể dừng làn sát lề, cont phát hiện đánh lái né trái nên mới gặm bên trái nhiều hơn. 2 xe chạy thì không bao giờ có cái cảnh tông nặng như này. Mà buổi đêm hình như CSGT không làm nên em thấy mấy anh xe khách chạy kinh lắm, em để CC 82 mà mấy ảnh vượt vèo vèo

Hạng B2
26/7/15
335
515
93
69
cái thèng lái xe cont thật đáng nguyền rủa!...
mắt mũi nó để đi đâu mà nó không nhìn thấy cái ô tô phía trước!...
nó chạy với tốc độ bàn thờ thì cái xe con mới bị vò nát đến vậy!... :mad:

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng F
1/8/12
5.726
5.739
113
TP HCM
Em cũng nghĩ như bác, xe này có thể dừng làn sát lề, cont phát hiện đánh lái né trái nên mới gặm bên trái nhiều hơn. 2 xe chạy thì không bao giờ có cái cảnh tông nặng như này. Mà buổi đêm hình như CSGT không làm nên em thấy mấy anh xe khách chạy kinh lắm, em để CC 82 mà mấy ảnh vượt vèo vèo
Cái làn dừng khẩn cấp này do Sơn Hải làm thêm có tý tẹo nếu xe không bị trục trặc về kỷ thuật thì không nên, nên tránh dừng để thư giản hoặc tưới cây nhất là vào ban đêm. Nếu dừng vì nhu cầu đi vệ sinh thì cố gắng chạy đến đoạn có thiết kế rộng hơn để dừng thì có thể an toàn hơn.
Tội cho Bác Tài và người ngồi sau ra đi vì thiếu cảnh giác trong trường hợp nay. Âu cũng là bài học kinh nghiệm cho a/e OS khi tham gia GT?

Hạng C
19/5/17
559
36.542
93
Cao tốc 2 lần ko có làn dừng khẩn cấp rất đáng sợ, lane khá nhỏ vượt rất nguy hiểm đặc biệt trong lúc trời mưa, làn dừng khẩn cấp cũng ko đủ lọt hết thân xe, đoạn NT-CL này vẫn chưa xong mà đã cho thông xe lâu lâu lại có 1 làn chặn lại để thi công mà ko có biển báo cmnj, nhiều bọn ngu cứ phóng ào ào quá tốc độ có ngày lãnh đủ, chạy từ NT-CL và PT-VH ra DG-PT thấy ngỡ ngàng sao cao tốc to dữ

• Like
Reactions: nttanmam