Hạng B1
20/6/11
53
8
8
Long Xuyen - An Giang
Thưa các bác các chú, chào các ACE trên thớt !!!​
Sau bao ngày tìm tòi nghiên cứu các ưu khuyết điểm của Mirage trên các trang mạng, diễn đàn oto và đọc đến được khoảng 200 trang của thớt này, e quyết định xuống tay rước e nó về cho bà cả.​
Thật ra ban đầu e đến showroom của Mit chỉ tìm hiểu Triton bản cũ, nhưng sale báo form cũ ko còn nên lân la tham quan các mẫu xe khác. Gặp Mirage lần đầu cảm giác thật ưng mắt, ko to cũng ko quá nhỏ, ko đài các kiêu sa nhưng cũng ko lép vế trước các đàn anh trong phòng trưng bài cũng như trong phân khúc. Buổi đầu gặp gỡ như vậy là tạm ổn, đơn giản, mộc mạc.​
Bác nào Mirage thì vào đây giao lưu chia sẻ

Về nhà lên mạng tìm hiểu các ưu khuyết cùng các đánh giá về e nó, khen có, chê có tất tần tật.​
Cuối cùng, bỏ qua các dị nghị, khi quyết xuống tay thì showroom báo chỉ còn chiếc CVT cuối cùng nếu ko lấy sớm thì người khác lấy (sale bảo e vậy).​
Về suy nghĩ thêm đêm nữa, ko lấy chưa chắc người khác sẽ lấy (xe đang ế mà lỵ:D), nhưng thâm tâm vẫn sợ bị nẫng tay trên, biết đâu cha kia cũng có suy nghĩ đúng đắng nghiêm túc về e nó, nên bất chấp kinh tế suy thoái do covic hành hạ nhưng để được lòng bà cả phải liều thôi các bác. Vợ là trên hết, tất cả đều bỏ lại phía sau.​
Quá trình đàm phán, bỏ cọc diễn ra nhanh chóng. Mất thêm một thời gian nữa để gom lúa. Và đây, khoảng khắc đưa e ấy về nhà. Đơn giản nhưng trang trọng, cám ơn showroom Phú Khang đã tạo điều kiện.

Giờ đây e mạo muội xin gia nhập CLB of các bác. Tuy đã nghiên cứu, trải nghiệm nhưng vẫn còn nhiều thắc mắc e chưa có lời giải mong các bác chia sẻ. Xin chân thành cám ơn​

Attachments

Hạng B2
23/9/15
140
157
43
43
Các bác cho em hỏi: xe em khi mới mở máy thì đèn báo nước làm mát sáng, sau đó đi một lúc thì nó tắt.
Em đã châm đủ nước làm mát mà vẫn vậy ạ

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Em nghía cho bà cả thì thấy hợp nhu cầu, em ngại cái 3 máy
Đừng ngại bác, máy MIT rất okie, 3 hay 4 không thành vấn đề, em đã từng dùng MIT rồi và nhu cầu tương lai em cũng sẻ quay lại
Mirage khá rộng rãi so với hình dáng bên ngoài nhé bác, trần cao, ghế mỏng.Bản thân em thấy màu trắng,màu bạc nhìn bề thế hơn màu đỏ
Bác mua về chịu khó cách âm 4 hốc bánh xe + phun chống rỉ gầm + cách âm nóc xe là ngon tuyệt

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Các bác cho em hỏi: xe em khi mới mở máy thì đèn báo nước làm mát sáng, sau đó đi một lúc thì nó tắt.
Em đã châm đủ nước làm mát mà vẫn vậy ạ
Nó phải vậy mới đúng, đèn đó là đèn báo nhiệt, mới chạy thì nó xanh, chạy lát nó tắt, khi có vấn đề nó sẽ báo đỏ mới căng. Chúc bác vui. :)

• Like
Reactions: GOD_KILLERX
Hạng C
22/2/10
648
401
63
bậy, 3 máy hư đại tu ít tốn tiền hơn 4 máy:p:p
đi xe máy chắc tiết kiệm nhất
Đừng ngại bác, máy MIT rất okie, 3 hay 4 không thành vấn đề, em đã từng dùng MIT rồi và nhu cầu tương lai em cũng sẻ quay lại
Mirage khá rộng rãi so với hình dáng bên ngoài nhé bác, trần cao, ghế mỏng.Bản thân em thấy màu trắng,màu bạc nhìn bề thế hơn màu đỏ
Bác mua về chịu khó cách âm 4 hốc bánh xe + phun chống rỉ gầm + cách âm nóc xe là ngon tuyệt
cảm ơn bác

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
form Pham Tiến
Lâu lâu không viết bài, các cụ lại quên e mất
Hôm nay viết bài về CỤC tự động lên xuống kính:

1. Tính năng
Khóa cửa tự động lên hết kính. Lên 2 kính sau trước, rồi lên 2 kính trên
Chống kẹt: Chống kẹt không phải xịn lắm, nhưng đỡ sợ đứt tay. Nên mua bộ này hơn là mấy bộ không có chống kẹt
Đúng như tên gọi: Auto lên kính 1 chạm bên trong (chỗ điều khiển lên xuống kính phía tài). Chỉ cần giữ chưa tới 1s gì đó thì sẽ lên hoặc xuống kính tự động. Tiện vật vã
Lên - xuống hết kính bằng remote. Cái này quá đỉnh cao. Trước khi đi xe thì e dùng tính năng này cho xe thoáng, đỡ mùi xe.
Lên - xuống hét kính bằng remote. Dùng cho trường hợp đỗ ngoài trời, muốn hé cho không khí đối lưu
Và còn vài tính năng lẻ tẻ khác

2. Lắp đặt
Tháo tapli cửa tài
Cắm jack là xong. Có mấy cái jack thôi nên không sợ cắm nhầm. Cắm đủ jack là hoàn thành

Kết luận: Cho đến giờ đây là cục mà e thấy đáng tiền nhất mà e từng lắp.

Cục này e đã dùng khá lâu rồi, cũng đã lôi kéo được nhiều cụ khác lắp theo. Nên có thể yên tâm về chất lượng.

Tập Lái
14/10/14
7
0
1
42
hi các bác !
xe mình chạy 12.000km , nổ máy bình thường không sao, nhưng khi mở máy lạnh nghe tiếng kêu xè xè , đem xe vô gara bác thợ báo khả năng hư lốc lạnh , thay lốc + phí này nọ hết 13 triệu, xin các bác rành về xe cho mình ý kiến với ạ
cám ơn các bác nhiều.

Tập Lái
11/5/18
1
0
1
36
Mình cũng muốn làm 1 em Mỉage đời 2014-2015 MT, bác nào có ới mình phát nhé, mình ở Bình Dương

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
hi các bác !
xe mình chạy 12.000km , nổ máy bình thường không sao, nhưng khi mở máy lạnh nghe tiếng kêu xè xè , đem xe vô gara bác thợ báo khả năng hư lốc lạnh , thay lốc + phí này nọ hết 13 triệu, xin các bác rành về xe cho mình ý kiến với ạ
cám ơn các bác nhiều.
Khi mở thì máy lạnh có hoạt động bình thường không? Nếu bình thường thì nhớ tránh xa cái gara đó ra. :( Bình thường thì xe nào cũng kêu, mình chưa thấy xe nào không kêu. :)

Hạng B2
17/5/12
352
154
43
Mình có thắc mác này , mong các Bác giúp hộ : Mirage AT có mấy số ?, muốn giảm 2 số thì thì về B mấy lần ạ.
( cơ chế giảm hay tăng số ra sao ạ (

hi các bác !
cám ơn các bác nhiều.
Xe của a khi mở máy lạnh kêu xè xè nhưng chạy 1 lát lốc lạnh vừa ngắt lại chạy tiếp, kêu tạch tạch, máy cảm giác bị nặng rung máy không?

• Like
Reactions: Enjoylife
Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Mình có thắc mác này , mong các Bác giúp hộ : Mirage AT có mấy số ?, muốn giảm 2 số thì thì về B mấy lần ạ.
( cơ chế giảm hay tăng số ra sao ạ (
mirage là CVT bác, không có số, máy tính tự tính toán. Trên xe có số B để giữ tua máy cao, thuận tiện cho leo dốc, đổ đèo, vượt...

• Like
Reactions: b1longxuyen
Hạng C
9/4/14
840
969
93
TPHCM
hi các bác !
cám ơn các bác nhiều.
Tiếng kêu này từ lốc lạnh là bình thường. Mirage/Attrage xe nào sau vài phút cũng kêu như vậy. Khi đậu xe sẽ nghe rõ tiếng này