Hạng D
4/8/11
1.051
4.352
143
Quá ngu quá nguy hierm cho bọn này. Sao csgt không tìm cách phạt thật nặng tụi lai xe bật pha mà không chiu cụp pha xuống khi có xe ngược chiều. Hong giang hồ cà khịa quánh bọn này, giống như nẹt po bị bụp vậy

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
18/3/08
1.575
1.555
113
Tại sao cứ bị nó pha đèn vào gương liên tục?. Chắc bác chạy quá chậm và họ xin đường nhưng bác ko cho nên nó pha đèn ?. Đúng luật khi họ xin vượt thì mình phải cho vượt nhưng nhiều tài xế chạy thì chậm mà ko tấp vào bên trái cho xe khác vượt.
Xin vượt thì đá pha, bật xi nhan
Nó cứ mở pha chứ ko xin vượt.
Cái thứ óc chó đó thì mình ko biết tại sao nó cứ bật pha sau lưng mình.

• Haha
Reactions: thi_can
Hạng B2
9/3/21
223
137
43
Mình đi quốc lộ thật sự căm thù mấy thằng óc chó vô học cứ rọi đèn pha vô gương chiếu hậu. Không lẽ mình độ thêm cái led bar ở đuôi gió để pha ngược vô mặt mấy thắng súc vật đó.
bữa trước mình gặp a bán tải, độ cái đèn mà đạp phanh cái chói lóa cái đèn sau đít, a bán tải dừng đèn đỏ dap phanh là các bác chạy sau khỏi nhìn thấy gì luôn.

Hạng D
20/4/06
1.421
1.204
113
Xin vượt thì đá pha, bật xi nhan
Nó cứ mở pha chứ ko xin vượt.
Cái thứ óc chó đó thì mình ko biết tại sao nó cứ bật pha sau lưng mình.
Toàn bọn xe tải hoặc xe chở khách mới có kiểu chạy như vậy.

Hạng D
18/3/08
1.575
1.555
113
Toàn bọn xe tải hoặc xe chở khách mới có kiểu chạy như vậy.
1 làn là thằng phò tủn đới 2015
Mấy lần khác là bọn óc chó bản tải ranger

xe tải hoặc xe khách thì no ko cần xin đường , mà nó sẽ tự vượt trái qua lane ngược chiều hoặc vượt bên phải luôn. Mình chưa thấy thằng xe khách hay xe tải nào xin đường nha bạn

Hạng F
28/8/19
6.742
11.470
113
Palm Beach, Florida, US
Ở VN có một nghịch lý khá phổ biến trong tham gia giao thông đó là dùng đèn Hazard vô tội vạ, không đúng mục đích. Đa phần xe dừng lề đường hoặc bị hỏng rất ít bác tài sử dụng đèn này ( chỉ những người hiểu biết và xe oto cá nhân dùng). Nhưng khi đi qua ngã tư, từ hẻm nhỏ ra, vượt xe hay qua vòng xuyến lại dùng, mà xe hỏng hay dừng lề đường rất cần bật đèn cảnh báo nguy hiểm thì lại không dùng.
À, Hazard theo dịch nghĩa TV là...ưu tiên chạy chứ ko phải ...khẩn cấp dừng như người ta. Nên VN chỉ dùng khi chạy :)

• Haha
Hạng F
28/8/19
6.742
11.470
113
Palm Beach, Florida, US
Đọc mà buồn! Nói đến hành pháp luật, ý thức và nhân văn tham gia GT thì VN còn cách xa văn minh nhân loại xa lắm :(
Để tui nói dẫn chứng cho hoàn cảnh này!
Bỏ qua chuyện pha đèn thì Xe nào cũng có thể chết máy đột tử giữa đường ( Lane nào cũng có thể) và nếu vậy thì sao?
Người ta, sẽ làm thế này:
- Battery còn, phải lập tức bật Hazard.
- Gọi ngay CS (Emergency ở Mỹ là 911, Bọn nó sẽ gọi CS địa phương hổ trợ.
- Đặt cảnh báo phản quang sau xe 100m, dùng đèn pin flash hay đèn Flash trên ĐT cảnh báo xe sau.
Hầu như, những thứ trang bị cơ bản phải có theo xe gồm có: Đèn pin, phản quang, đèn hiệu (Loại bẻ phát sáng) ... đều là trang bị tối thiểu.
Nói về Luật, khi gặp sự cố mà xảy ra tai nạn cho người khác, Người ta sẽ điều tra kỹ càng Bạn có tận lực hay không kể từ phút giây Bạn chết máy, nhấn button Hazard, gọi CS xin hổ trợ ( CS sẽ đậu xe, bật đèn bảo kê cho Bạn phía sau trong khi chờ cứu hộ) và làm các cảnh báo. Phạm 1 tội xử 1 tội và...hành vi xem thường tính mạng Người khác được xếp vào loại Trọng Tội!

• Like