Hạng B1
2/4/08
86
1
8
Em chào các bác.

Grandis của em đã đi được 20.000 km rồi, em đọc trong sổ bảo dưỡng thì thấy nói là 20.000 km phải thay lọc xăng và kiểm tra bôi dầu mỡ một số bộ phận dưới gầm xe. Tuy nhiên, để cận thận hơn em có gọi điện cho thằng em họ làm kỹ thuật ở Mitsu Việt Hùng hỏi trước thì nó lại bảo là Grandis phải 40K mới cần thay lọc xăng, trước khi đến 40K chỉ cần thay dầu và lọc dầu là chính thôi, vì lọc xăng của Grandis không giống với các loại xe khác (nằm trong thùng xăng), còn sổ bảo dưỡng là ghi chung cho các loại xe của Mitsu, nếu đưa xe vào hãng thì đương nhiên là họ ok thay ngay.
Em chẳng hiểu thế là thế nào cả, các bác tư vấn giúp em nhé.
Cám ơn các bác nhiều và kính chúc các bác mạnh khỏe lái xe an toàn.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Hình như theo sổ bảo dưỡng là 40.000 km chứ ?
Còn theo kinh nghiệm thì 80.000 km thay cũng chẳng sao

Hạng B2
14/12/09
191
0
0
tp.HCM
thay lọc nhiên liệu 30.000 or 40.000 mới thay bác ơi!20 thì chưa xi nhê gì đâu!

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Xe em vừa rồi 37k phải thay thôi. Khi mở ra, trong bơm toàn đất, cặn.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Sao kết quả khác nhau nhỉ ?
Lúc xe em chạy 40 000 km, em tháo nó ra, rồi lắp vào lại vì còn quá sạch
Ngay cả bình xăng cũng sạch

Hạng B1
2/4/08
86
1
8
Cám ơn các bác đã cho ý kiến, nhưng sao ly thuyết (sổ bảo dưỡng của Mit) và thực tế (kinh nghiệm) lái khác nhau nhiều thế nhỉ ?
Xe em cũng chỉ dung một loại A95 tại duy nhất một cây xăng ở Hà Nội (ngoại trừ một số ít lần về quê) như vậy có lẽ bình xăng cũng không đến nỗi bẩn các bác nhỉ. Mong các bác đi Grandis cho ý kiến thêm về vụ lọc xăng này nhé chứ thế này thì em phân vân quá ???

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Lọc xăng nó nằm ở dưới ghế sau, bên tài đó bác
Lúc nào rảnh, bác tháo thử nó ra xem. Hơi phức tạp 1 chút, nhưng chẳng có gì là khó . Nếu sạch thì chưa cần thay, dơ thì thay . Nhân tiện nâng cao tay nghề luôn.

Hạng B1
2/4/08
86
1
8
Em hỏi khí không phải, hình như Bác profi hiện tại không đi Grandis thì phải? Em nghe nói lọc xăng của Grandis không giống các xe khác mà nằm ở trong bình xăng bác ah. Vì thế nếu bác bảo em tháo cái lọc xăng ra để xem thử, chắc là em phải đi học qua một lớp sửa chữa ô tô bác nhỉ. HiHi

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
profi nói:
Lọc xăng nó nằm ở dưới ghế sau, bên tài đó bác
Lúc nào rảnh, bác tháo thử nó ra xem. Hơi phức tạp 1 chút, nhưng chẳng có gì là khó . Nếu sạch thì chưa cần thay, dơ thì thay . Nhân tiện nâng cao tay nghề luôn.

Bác profi đang cỡi 1 em Grandis đó Bác. Đúng là lọc xăng nằm trong bình xăng và vị trí như profi đã viết.