Các bác có gắn camera hành trình không?

• Bình chọn: 83 66,9%
  • Không

Bình chọn: 6 4,8%
  • Sắp gắn

Bình chọn: 22 17,7%
  • Gắn cả trước và sau

Bình chọn: 13 10,5%

• Total voters
    124
Tập Lái
14/2/17
4
5
3
Đang dùng con Rexing V1 (100$) góc 170 độ, chất lượng phim và hình ảnh rất tốt. Loại này nhỏ gọn dán lên kính lái nên không bị cản trở tầm nhìn. Mỗi tội ko có GPS tích hợp sẵn nên ko hiển thị được tốc độ, nhưng thực sự mình cũng ko cần hiển thị tốc độ cho lắm nên cũng khá hài lòng. Loại này có chân cắm mở rộng để option thêm GPS và cam 2 để quan sát phía sau, tất nhiên là phải thêm 20-30$ gì đấy.

Bạn mình thì dùng con Roav Anker (90$), góc 140 độ, cũng dán trực tiếp lên kính lái nên rất gọn, chất lượng phim cũng rất tốt, cò thêm wifi để kết nối điện thoại trong trường hợp cần truy xuất nhanh hình ảnh. Cũng ko có GPS
Về cái vụ góc quay thì sau khi xài mình thấy 140 hay 170 cũng chẳng khác nhau mấy. Do mình không thích loại Cam có chân hít lên kính lái, nhìn rất vướng và ko đẹp nên refer hai loại trên này khi chọn Cam hành trình. Chút thông tin để anh em tham khảo.

AL5 confirmed
Hạng B2
12/7/11
162
132
43
BackVue thì chuẩn rồi. Nhưng mà nhiều khi đi chiếc xe cỏ, chi phí hàng tháng thấp mà đầu tư cái camera hành trình ngon quá thì cũng hơi khó. Hoặc anh em chạy Uber, Grab,... nếu có camera hành trình cũng sẽ đỡ hơn nhiều.
bác tham khảo thử transcend xem sao. Em cung đang xài, ~3tr, cung okie lắm

• Like
Reactions: ThinhLe
Hạng D
4/10/15
1.430
2.508
113
36
Nói chung là tiền nào của đó :D Em dùng cái 1 chịu 6 được 2 năm thì chết camera de, camera trước còn xài tàm tạm, còn ban đêm thì để chưng cho vui chứ đố thấy được biển số nào :D Đang máu đổi xe nên cũng ngại nâng cấp camera

Hạng B2
27/9/15
275
188
43
Tphcm
Papago hoặc blackvue 2 dòng này ok trong tầm tiền. Blackvue nhỏ gọn kết nối wifi. Chứ màn hình cảm ứng chỉ nóng thêm. K cần xem trực tiếp nhiều

Hạng C
6/3/11
843
594
93
Camera hành trình giá 4-5tr thì hàng ngon rồi. Chắc bác ấy gắn cả trc và sau.
Em thấy nhiều người xài của Xaomi giá tầm 1-2tr thấy cũng ngon lắm.
cái xiao của em mua lzd 1tr3 giảm theo thẻ citi bank cón 1tr :( xài 1 năm vẫn ngon

• Like
Reactions: Vãi mod
Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Bác đang xài cái này à? Có thể chia sẻ thêm không bác ơi? :D
Mình xài cái này, chia sẽ bạn vài điểm sau:
1. Quay đêm, ngày rõ, âm thanh tốt, kết nối với IOS và Anroid dễ dàng bằng wifi; có thêm 1 số tính năng như cảnh báo va chạm (khi có va chạm hoặc sốc nó sẽ tự lock file đó lại ko cho ghi đè)
2. Nó có nhiều bản, khi mua bạn yêu cầu bản góc 160 độ (có bản 145), và tiếng Anh.
3. Không có GPS
4. Mẫu mã, kích thước khá tốt, cáp kết nối chắc chắn, hoàn thiệt tốt.

Xài 2 con cho 2 xe khác nhau rồi, thấy ổn.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Tiền nào của đó...
Xài an tâm hơn! Đã lỡ gắn rồi... khi bị hư chạy thiếu tự tin hẳn (dù mình chưa cần dùng camera hành trình để chứng minh lần nào)!

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Xe Em thì dùng HP F870G thấy tuyệt rồi, lúc đầu cài đặt cảnh báo tốc độ, làn đường và chống va chạm, chạy một thời gian thấy nó báo âm thanh suốt nên Em tắt các chức năng này, chỉ để quay thôi. Nhưng sắp tới Gấu Mẹ học lái chắc Em lên 360 độ ORIS hoặc OVIEW luôn, nhưng phải thêm Interface giá chát quá nên đang còn lưỡng lự. ( Vỏ hộp của Cam Em đây ạ)
Các bác có gắn camera hành trình không? Vì sao?