Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
CRUZE2013 nói:
Em hỏi bỏ cái lọc gió điều hòa vì CRUZE LS 2013 không hề có nút lấy gió ngoài mà chỉ có 01 nút lấy gió trong thôi nên em nghỉ có cần thiết lắm hay không để để lọc gió máy lạnh vì nó làm máy lạnh phải hoạt động ở nhiệt độ thấp và gió to thì mới mát và lạnh nhưng như vậy sẽ rất hao xăng.
Vậy LS 2013 bèo hơn LS2010 à??? Trước kia xe em mở nấc 3 chấm và chỉnh nhiệt độ mức cao nhất mà xe chỉ mát chứ không lạnh. Em qua bác danacons thay cái lọc gió máy lạnh mới. Bây giờ chỉ nấc 2 chấm là lạnh rồi.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.439
113
CRUZE2013 nói:
Em hỏi bỏ cái lọc gió điều hòa vì CRUZE LS 2013 không hề có nút lấy gió ngoài mà chỉ có 01 nút lấy gió trong thôi nên em nghỉ có cần thiết lắm hay không để để lọc gió máy lạnh vì nó làm máy lạnh phải hoạt động ở nhiệt độ thấp và gió to thì mới mát và lạnh nhưng như vậy sẽ rất hao xăng.

Cái tô đậm này bác nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Trong cái hình bên dưới, có cái nút biểu tượng lấy gió trong, cái nút này để chuyển đối chức năng lấy gió trong hoặc gió ngoài. Khi lấy gió trong thì giữa cái nút có cái đèn màu cam sáng lên, ấn thêm lần nữa thì chuyển qua lấy gió ngoài và cái đèn màu cam đó cũng tắt. Lúc ấn chuyển đổi chế độ lấy khí thì màn hình hiển thị (chỗ CD player) cũng hiển thị chế độ lấy khí trong hoặc khí ngoài khoảng 3-5 giây.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/12/11
302
2.340
93
CRUZE2013 nói:
Em thì quăng luôn cái máy lọc gió của Cruze LT từ lâu rồi, chỉ lấy gió trong, dùng cả năm nay cũng chẳng thấy hôi hám gì, có cải thiện về độ lạnh. Những ngày tháng 3 này đi ban ngày phải mở máy lạnh hết cỡ người ngồi sau mới mát, bật quạt số 3 thì ồn quá xá. Nhìn chung máy lạnh xe Cruze cùi bắp, hổng bằng Toy.

Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
souri nói:
CRUZE2013 nói:
Em thì quăng luôn cái máy lọc gió của Cruze LT từ lâu rồi, chỉ lấy gió trong, dùng cả năm nay cũng chẳng thấy hôi hám gì, có cải thiện về độ lạnh. Những ngày tháng 3 này đi ban ngày phải mở máy lạnh hết cỡ người ngồi sau mới mát, bật quạt số 3 thì ồn quá xá. Nhìn chung máy lạnh xe Cruze cùi bắp, hổng bằng Toy.
Ối, giọng điệu nghe quen quen

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Bác chủ muốn bán xe chưa ah? (Em vừa bán xe nên đang tìm em cruze củ thay thế) . Topic này bác tự biên tự diễn vui đáo để , cool

Hạng B1
19/10/10
96
54
18
meocon07 nói:
CRUZE2013 nói:
Mấy bác cho em hỏi nếu mình bỏ luôn cái lọc gió điều hòa thì có ảnh hưởng gì không ạ? vì theo em thấy nếu không có cái lọc này máy lạnh cực kỳ lạnh và mát nhưng khi gắn vào thì giảm đi rõ rệt khoảng 40% lận.
Bác mà bỏ cái lọc gió điều hòa ra mà mấy tháng hoặc 1 năm sau là cái xe bác hôi rình luôn... sau đó để vệ sinh thì phải tháo tung cái dàn lạnh và dàn sưởi dưới taplo ra để vệ sinh. Lọc điều hòa là 1 ưu điểm mà một vài xe bị cắt mà chủ xe không biết. Trước đây em đi chiếc Gentra X bị cắt mất lọc điều hòa, sau đó em phải tự chế để gắn cái lọc điều hòa vào đó.

@Hugo: ấn cái nút MODE đến khi nó hiển thị chế độ 1 luồng gió thổi vào mặt, tức là gió chỉ thổi qua 4 cái họng gió trên taplo.
Ý mình không phải như vậy, vẫn biết là chọn chế độ không cho gió xuống phía chân là có, nhưng mình vẫn muốn gió nó xuống chân nhưng ít thôi, bật 22 độ chân thì lạnh cóng, nhưng 4 họng gió phía trên lại ít ít.
Mình muốn gió 30/70. 30% gió xuống chân, 70% gió sẽ lên 4 họng gió chính của taplo :))

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
mấy nay thấy topic hok dám zô cù men vì tiêu đề chỉ có cruze 2013 ,thấy bác VinhKhanh, poorguy,meocon,..... zô thì mình cũng nhào zô lun. thấy bác chủ tự biên,tự diễn vậy cũng hay đó,cho anh em rút kinh nghiệm,nhưng vậy LS 2010 của e cũng cúi pắp rùi.hehe...biết đâu chừng con đời đầu làm chào hàng thì khá hơn rùi sao.kakaa
ko biết mấy bác sao chứ cruze của e máy lạnh thì lạnh teo lun nhé.ko tin mấy bác có thể qua thước Trà Vinh bên hội đi tìm đồng hương hỏi anh em Trà Vinh thì sẽ rõ.giữa trưa nắng,e ôm con xe chở mấy bác ấy đi caffe ai cũng bảo máy lạnh còn quá đã.hj...đặt biệt dòng này hay bị đong đá máy lạnh.nhìu khi bị đông đá,hơi lạnh ko ra nữa nhìu bác hok để ý thì lại phán máy lạnh ko lạnh,thực ra chỉ cần lấp cái rờ le là mọi chuyện lạnh teo trym nhé.
nói túm lại là vầy: mấy bác cứ gắn cái rờ le lạnh và thêm cái lượt loại thường nữa là đi giữa trưa lạnh rung người.hehe...còn mọi thứ thì e vẫn hài lòng

Last edited by a moderator: