Hạng B2
8/11/10
126
20
18
tôi có xem qua 1 số khoang máy của mercedes. hầu như cái nào có AMG thì có bọc cách nhiệt ống nước làm mát, đường lấy gió, ống máy lạnh. ống máy lạnh thì nó bọc 1 phần hình như ko bọc chặt còn để thoát nước.
ngoài ra, cái bình acquy nếu giảm được cho nó vài độ thì chắc sẽ thọ thêm dc 1 thời gian, vì e nghe kẻ thù lớn nhất của nó là nhiệt độ (mấy hãng xe sang hình như để trong cốp sau).
các cụ ng cứu thêm xem.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Drbao and binchip33
Hạng D
8/9/08
1.828
63.952
113
TP. Hồ Chí Minh
Lập luận của bác @meocon07 rất khoa học, chủ nhật này em sẽ thực nghiệm cho các bác thấy. Riêng phần ống nhôm em sẽ không bọc vì không cần thiết. Vì một lý do rất đơn giản, khi máy lạnh hoạt động, phần ống nhôm sẽ ngưng tụ nước, khi lượng nước này bay hơi do nhiệt độ cao của khoang máy nó sẽ thu bớt nhiệt của phần ống này và khu vực xung quanh.

• Like
Reactions: trongluanchevy
L_P
Hạng B2
30/12/13
165
109
43
Làm sao nhét cái ống vô? Phải mổ bụng cái ống cách nhiệt ra, nhét nó xung quanh ống dẫn gas rồi sau đó bọc nó lại bằng băng keo nhôm hả anh?

Hạng B2
13/3/15
222
370
63
40
Sau 2 ngày test kỹ mình thấy cải thiện độ lạnh nhanh và sâu thật tuyệt vời.Ae dùng dây gút thắt các đầu ống cách nhiệt sau đó bọc keo nhôm là chuẩn .bây h ban dem để số 1 lạnh sun.buổi trua số 3 mặc áo lạnh hehhe

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Trời ơi...có bác nào giúp mình kooooo @__@

Hạng D
4/6/10
1.732
2.439
113
Trời ơi...có bác nào giúp mình kooooo @__@
Giúp vụ gì vậy bác.

À, em được a Diệu (Yeuxemy) tài trợ một thùng băng keo nhôm luôn, a Diệu kinh doanh các mặt hàng chịu nhiệt và chống cháy nên đã tư vấn em về vụ chống cháy cho đường ống này. Bác nào có nhu cầu thì bao em và a Diệu một ly cafe là OK.

• Like
Reactions: N2D
Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Giúp vụ gì vậy bác.

À, em được a Diệu (Yeuxemy) tài trợ một thùng băng keo nhôm luôn, a Diệu kinh doanh các mặt hàng chịu nhiệt và chống cháy nên đã tư vấn em về vụ chống cháy cho đường ống này. Bác nào có nhu cầu thì bao em và a Diệu một ly cafe là OK.

Em sẵn sàng mời cà phê đây :D Em gặp 2 bác lúc nào ở đâu để xin ít băng keo nhôm hehe :D