Hạng B2
6/5/11
173
148
43
Băng keo 3M 425 chính hãng 1 cuộn ( 55 mét) có giá 959.000 đồng chịu nhiệt đến 149 độ C, không bán lẻ, còn băng keo nhôm loại thường chỉ 30.000 đồng / cuộn 30m, nhưng không biết khả năng chịu nhiệt như thế nào cả ! do loại này thường của Tung Của nên cũng sợ - không biết nhiệt độ khoang máy là bao nhiêu cả, nên nếu cháy thì toi ( lớp keo dán acrylic cháy chứ lá nhôm thì không cháy ), do 3M không bán lẻ - mà mua nguyên cuộn thì phí quá , nên mình sử dụng ống cách nhiệt loại chống cháy ( class 0 theo Tiêu chuẩn BS) và có bọc giấy nhôm sẵn và dùng dây rút nhựa chịu nhiệt để buộc là ok , ống này nhập Thailand , mình mua 1 ống dài 2 mét đường kính 19mm, lớp cách nhiệt 2x15mm chỉ có 50.000 đồng
Cải thiện hiệu năng hệ thống điều hòa trên xe Cruze
Cải thiện hiệu năng hệ thống điều hòa trên xe Cruze

• Like
Reactions: N2D and meocon07
Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Các bác cho hỏi chỗ e tìm băng keo nhôm không có vậy quấn băng keo bạc thì có chống cháy OK ko? Thấy bác Bean chẳng dùng băng keo nhôm quấn ngoài ống gì cả. Công nhận sau khi quấn thì giàn lạnh hoạt động khỏe hơn hẳn các bác ah.Xin cảm ơn bác Mèo rất nhiều nhé...

Hạng B2
6/5/11
173
148
43
Các bác cho hỏi chỗ e tìm băng keo nhôm không có vậy quấn băng keo bạc thì có chống cháy OK ko? Thấy bác Bean chẳng dùng băng keo nhôm quấn ngoài ống gì cả. Công nhận sau khi quấn thì giàn lạnh hoạt động khỏe hơn hẳn các bác ah.Xin cảm ơn bác Mèo rất nhiều nhé...
Bác liem202ee mua ở đâu cho mình địa chỉ với. Cám ơn bác
Mình mua ở Điện lạnh Văn Nhâm 59 Điện Biên Phủ, Đa Kao, Q1, nếu đi từ hướng Q3 lên thì cửa hàng ở bên tay phải và chưa đến ngã 4 Đinh Tiên Hoàng (cách 2-3 căn nhà nữa mới đến ngã 4)
Băng keo nhôm 30.000 đồng/ cuộn 30m cũng bán ở đó luôn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/6/10
1.732
2.439
113
Việc quấn băng keo nhôm nhằm mục đích chống cháy là chính. Em đã thực biện burn test cho cái ống bảo ôn máy lạnh và thấy nếu đốt bằng quẹt gas thì ống bị cháy. Tuy nhiên, nhiệt độ trong khoang động cơ thấp hơn nhiều nên ống cách nhiệt khó có thể tự cháy được. Vì vậy, việc bọc băng keo nhôm không phải bắt buộc.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.952
113
TP. Hồ Chí Minh
Làm vụ này em chỉ tốn 30.000đ mua băng keo nhôm. Còn ống cách nhiệt thì xin cửa hàng bán vật tư điện lạnh trên đường Nguyễn Thái Bình Q.TB, ở đó mấy cái ống ngắn cỡ 1-1,2m quá trời luôn. Mấy đứa nhỏ trong cửa hàng nó còn nói chú dọn hết cái đống ống đó dùm tụi con...

• Like
Reactions: trongluanchevy
Hạng B2
5/10/15
290
593
93
Bọc ống gas hồi đó bác, ống gas đi là ống nhỏ và nó rất nóng nên không cần phải bọc.
Dạ vâng, tức cái đoạn trước expansion valve, đi ra từ dàn lạnh là bác ko bọc nhôm, còn đoạn sau từ valve đi đến compressor là bọc nhôm?

Hạng B2
5/10/15
290
593
93
Bác @meocon07 cho em hỏi luôn, dòng Cruze nhà mình thì bơm nước và bơm dầu nằm trong lốc máy luôn chứ ko nằm ngoài lộ thiên như cái compressor với bơm thủy lực phải ko bác?