Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
View attachment 670658 View attachment 670659 View attachment 670660 View attachment 670661 View attachment 670662 View attachment 670663 Kính thưa các bác!
Sau 1 năm dùng wagon em thấy thế này:
1. Nhìn dáng bên ngoài rất độc ít đụng hàng
2. Xe rộng rãi ngồi không mỏi và chở đồ nhiều
( em đi xuyên việt 3 ngày liền không mỏi lưng)
3. Phần động cơ và dàn lạnh ngon lành và sửa bất kỳ gara nào đều được
4. Đồ thay dễ dàng. Nếu muốn đồ tốt cứ hú Phước84 là có hết. Xe em ít đụng chạm mới thay rotuyn tampong. Còn lại chạy phe phé
5. Đi trên dường không ồn và lắc như dòng matiz. Đóng 120 cao tốc thoải mái
6. Xe ít hỏng vặt mà hỏng thì dễ sửa
7. Mua đồ nếu có chút ít kiến thức đặt hàng taobao hoac alibaba qua nhà vận chuyển thì rất rẻ. Hoặc nhờ Ae đặt giúp như phuoc84. ngon bổ rẻ.
8. xe ngon ít hao xăng em chạy sai gon va ca vung tau hỗn hợp 250km hết 300k tầm 17,2 lít chưa kể bán xăng thiếu.như vậy là rất hài lòng
9. nhược điểm: đi hay bị lộ hàng vì độc quá đi đâu ai cũng biết
May lời thế thôi.ai biết bổ sung nhé
E có chạy wagon một lần cảm thấy cách âm tốt, rộng rãi nhưng khôg hiểu sao khôg có trợ lực tay lái! Có phải tất cả wagon và R+ đều k có trợ lực lái pk bác?

Tập Lái
3/4/17
10
8
3
44
Sáng thứ 5 em mới làm 1chuyến phương bằng e su wagon thần thánh. 2h sáng nay mới tới nhà an toàn các bác ạ. Đi từ Sài Gòn-Tuy Hòa-Sông Hinh qua khu bảo tồn thiên thiên Ea so theo quốc lộ 29 để về buôn Hồ eakar rồi đến Buôn Ma thuột. Tổng hành trình 1112km mà e nó ko hề trục trặc tí gì, nước giải nhiệt luôn ở mức 50 đến 70, quá ổn. Đường qua khu bảo tồn quá xấu mà giảm chấn em nó thì quá tốt+ gầm cao nên băng băng phi qua, có những ổ gà lớn nằm so le, thế là em phi thẳng chả hề hấn gì. Đêm qua phải nói mưa kinh khủng, ra khỏi tp Buôn mê Thuột mưa tầm tã về đến tận Bình Dương khủng khiếp. Cái đương Ql14 đẹp mà củ chuối, suốt toàn tuyến qua đồi đèo ko có đèn tối thui.

• Like
Reactions: lecongvinhcr7
Hạng B1
30/8/16
62
31
18
47
Thủ Đức
Sáng thứ 5 em mới làm 1chuyến phương bằng e su wagon thần thánh. 2h sáng nay mới tới nhà an toàn các bác ạ. Đi từ Sài Gòn-Tuy Hòa-Sông Hinh qua khu bảo tồn thiên thiên Ea so theo quốc lộ 29 để về buôn Hồ eakar rồi đến Buôn Ma thuột. Tổng hành trình 1112km mà e nó ko hề trục trặc tí gì, nước giải nhiệt luôn ở mức 50 đến 70, quá ổn. Đường qua khu bảo tồn quá xấu mà giảm chấn em nó thì quá tốt+ gầm cao nên băng băng phi qua, có những ổ gà lớn nằm so le, thế là em phi thẳng chả hề hấn gì. Đêm qua phải nói mưa kinh khủng, ra khỏi tp Buôn mê Thuột mưa tầm tã về đến tận Bình Dương khủng khiếp. Cái đương Ql14 đẹp mà củ chuối, suốt toàn tuyến qua đồi đèo ko có đèn tối thui.
bác chạy phượt kinh quá.e chạy xuyên việt cũng ok no van de gi ca

Hạng B2
25/11/13
219
148
43
em đang đi WG 2005 mua lại của bác Thợ Săn, mà em ko có thời gian chăm chút sắc đẹp cho em nó, cày bừa thì thôi rồi, cuối tuần nào cũng chạy về nhà ngoại ở tiền giang, mà sao chân em to quá hay sao mà em nó hơi ăn xăng, phải cỡ hơn 8 lít ấy, chạy lúc nào cũng full máy lạnh và tải trọng, về dưới quên chở cả đất lên SG để vợ trồng rau cơ mà

Tập Lái
30/8/16
17
10
3
54
em đang đi WG 2005 mua lại của bác Thợ Săn, mà em ko có thời gian chăm chút sắc đẹp cho em nó, cày bừa thì thôi rồi, cuối tuần nào cũng chạy về nhà ngoại ở tiền giang, mà sao chân em to quá hay sao mà em nó hơi ăn xăng, phải cỡ hơn 8 lít ấy, chạy lúc nào cũng full máy lạnh và tải trọng, về dưới quên chở cả đất lên SG để vợ trồng rau cơ mà
Bạn mở lọc gió ra vệ sinh nếu thấy giấy lọc tệ quá nên thay lọc gió mới .-tháo bugi vệ sinh - mở nắp Bộ chia lấy khăn khô chùi 4đầu cực sạch sẽ , những món này tự xử , nếu còn uống xang bạn mang ra Thơ vệ sinh CHẾ HOÀ KHÍ chỉnh lại XĂNG GIÓ. Xe bạn đi về đường miền Tây ko leo dốc mà uống vậy là đô cứng đó.
Ban