Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Giá E cao quá, 1.6 bằng 2.0 C cho nên mới cân nhắc. Nói chung phần trước E đẹp nhưng cái đuôi xấu. Quan trọng nhất chất lựing thôi. E vẫn đánh giá E cao hơn.
Elantra 2.0 thì giá cao hơn Cerato 2.0 khá khá. Nhưng nếu giữa Elantra 1.6 với Cerato 2.0 thì chọn Cerato 2.0 em thấy ngon hơn ( nhiều option hơn hẳn, quan trọng nhất là cái máy con Elantra 1.6 là máy đời cũ xài chung với con Cerato 1.6).

• Like
Reactions: CeratoK3
Tập Lái
2/1/15
40
33
18
35
Cám ơn bác K3.
Em đang lăn tăn giữa Honda City 2016 CVT 1.5 và con này.
Đọc bài của bác chắc em sẽ lấy em này dù em thích cái module kit 1 của City lắm lắm
Em cũng giống như bác, mê City lắm nhưng suy đi nghĩ lại, thêm gần 100tr là rước được Ce 2.0 hạng C với gần như full option (6 túi khí, 3 chế độ lái, ghế da xịn, điều hoà tự động có khử ion, sưởi kính trước sau,...kể chưa hết), trong khi mua City về thì phải làm ghế da, dán kính, cách âm, cách nhiệt, máy lạnh cơ, 2 túi khí, 4 loa rẻ tiền nghe cực tệ, dàn nhựa bên trong thì thô, sales thì tư vấn ko nhiệt tình do doanh số cao mà, hàng ko đủ bán,... Lăn tăn thêm mazda 3 1.5 Sedan, giảm sốc, kiểu dáng thể thao quá đẹp nhưng máy yếu 1.5 mà có 112 ngựa (thua City 6 ngựa-118 Hp, thua Ce 47 ngựa-159Hp), lăn tăn thêm cái vụ cá vàng, lỡ đi xa ban đêm mà có chuyện j là ko biết kêu ai. Lần đầu cưới vợ 2, nhức đầu quá, rối rắm quá cũng do thương hiệu. Em ko thích cái logo Kia nhưng cuối cùng em chốt Ce 2.0 màu bạc qua T1 lấy luôn cho có cà vẹt 2017, vì các tính năng an toàn, động cơ và giá nổi trội hơn hẳn.

Hạng C
5/4/16
539
374
63
44
Em cũng giống như bác, mê City lắm nhưng suy đi nghĩ lại, thêm gần 100tr là rước được Ce 2.0 hạng C với gần như full option (6 túi khí, 3 chế độ lái, ghế da xịn, điều hoà tự động có khử ion, sưởi kính trước sau,...kể chưa hết), trong khi mua City về thì phải làm ghế da, dán kính, cách âm, cách nhiệt, máy lạnh cơ, 2 túi khí, 4 loa rẻ tiền nghe cực tệ, dàn nhựa bên trong thì thô, sales thì tư vấn ko nhiệt tình do doanh số cao mà, hàng ko đủ bán,... Lăn tăn thêm mazda 3 1.5 Sedan, giảm sốc, kiểu dáng thể thao quá đẹp nhưng máy yếu 1.5 mà có 112 ngựa (thua City 6 ngựa-118 Hp, thua Ce 47 ngựa-159Hp), lăn tăn thêm cái vụ cá vàng, lỡ đi xa ban đêm mà có chuyện j là ko biết kêu ai. Lần đầu cưới vợ 2, nhức đầu quá, rối rắm quá cũng do thương hiệu. Em ko thích cái logo Kia nhưng cuối cùng em chốt Ce 2.0 màu bạc qua T1 lấy luôn cho có cà vẹt 2017, vì các tính năng an toàn, động cơ và giá nổi trội hơn hẳn.
Quyết đinh đúng đó bác. Ce 2.0 là ok

Hạng B1
9/7/08
69
37
18
VietNam
www.thonhimshop.com

Em cũng đã lấy em nó sau 1 thời gian đắn đo ạ

Hạng B1
5/5/10
61
101
33
HCM
www.starhouse.vn
Chúc mừng bác đã chọn được em xe ưng ý. Em cũng cực kỳ ưng ý với con K3 của mình, những gì nó mang lại rất xứng đáng với số tiền mình bỏ ra :)

7/12/16
12
5
3
31
Em mạng Kim nhưng rất thích màu đỏ, đặc biệt là xe Ô tô. Sau này kiểu gì cũng phải quất một con màu đỏ thôi. Rất đẹp

• Like
Reactions: CeratoK3
Hạng B2
27/12/14
256
5.312
93
43
Nghe đồn con Ce 2.0 này đang có chương trình KM lăn bánh 660tr hả các bác!?