Hạng C
22/8/16
555
1.085
93
40
Dự là mình mua xe Pajero Sport 2014 cũ, Muốn tự đi làm giấy trải nghiệm để chia sẻ với ae
Sau khi làm Hợp Đồng Mua Bán (sang tên cùng tỉnh).

Đi khai, đóng thuế trước bạ không biết bên thuế tính theo kiểu nào (khấu hao hay theo giá trên hợp đồng): mình khai trên HĐ mua bán giá 400tr, đóng thuế 5tr6. Vào thuế làm giấy khai (thấy ai cũng kẹp 50-100k vào hồ sơ) mình cũng kẹp luôn, sợ bị làm khó.

Đóng thuế xong qua công an bên đội suối tiên nộp hồ sơ, bị trả lại do số khung bị mờ 1 số (phần cà sk sm do mình tự cà ở nhà, đúng giấy cà CA quy định, do khung xe mình có sơn phủ gầm nên khó cà, mình phải lấy dao cạo lớn phủ loay hoay cả tiếng mới cà xong).

Cuối cùng phải nhờ 1 a bên chỗ làm biển đi cà lại dùm (hết 500k tới tận nơi cà, còn 300k là chạy xe tới chỗ bên ảnh cà) - Do xe mình đem đi bảo dưỡng nên chỉ đem giấy tờ đi làm thôi nên chỉ chỗ cho ảnh tới nơi cà luôn.

Xong vào nộp hồ sơ lại, Bên CA ra xét xe, thì mình nói không mang xe theo. Phần này kẹp vào hồ sơ 1tr mới cho qua.

Tổng thiệt hại:
-Kẹp 1tr (không mang xe đến)
-500k cà sk sm tận nơi
-100k kẹp hồ sơ khai thuế
-100k tiền đóng đổi cavet
Tổng 1 ngày làm + 1tr7 tiền kẹp (thuế trước bạ tính riêng)
Mất công phết ae nhỉ, dịch vụ nhận 2,5-3tr…anh em thấy sao. (mình là lần sau đưa cho mấy anh dịch vụ làm cho nó lẹ rồi đó)

View attachment 2846550
Cái trải nghiệm là vô giá, kg tiền bạc nào mua đc đâu. hehe.
Còn lần sau thì dịch vụ thôi Bác.
Cảm ơn Bác đã chia sẻ để Anh Em chọn luôn dịch vụ mà kg nên trải nghiệm!

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Bác làm quá nên mất nhiêu đó đánh xe lên CA đàng hoàng mất 200k tiền cà số + 200k cafe cho anh CA xet xe là xong xe mới thậm chí ko cần 200k xét xe cũng vẫn qua hơi lâu tui

Hạng F
12/10/16
7.536
6.400
113
Hồi xưa e tự đi làm 1 mình, 1 nốt nhạc và 1 buổi chiều + trưa. Quy trình thì y vậy nhưng ko tốn mấy tiền cà số và kẹp ở sở thuế, đến ST chỉ kẹp 5 xị vào khiba61m biển xét xe và 2 xị làm biển meka

Hạng B2
7/11/14
211
194
43
34
Hồ sơ xe không phải lúc nào cũng chuẩn chỉnh
Nếu ở Sài Gòn còn có vụ chung chi, chứ ở tỉnh mà hồ sơ có lỡ sai xíu thì cũng đi về chỉnh sửa, tốn thời gian, tốn công, tốn đủ thứ... Lúc đó mới nhận ra là phải chi nó nhận ít tiền " cà phê " cho xong việc !

Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
194
237
43
28
Việc cà Sk,SM bác nên để bên dịch vụ cà, ở CA An Sương mất 2 xị, còn lại tự đi nộp thuế và xét xe để sang tên. Mình tự làm sang tên 2 con xe thấy khá dễ mà có khó gì đâu nhỉ. Mất 1 buổi bên thuế + 1 buổi tại CA
cũng cả ngày trời rồi bác nhỉ

Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
194
237
43
28
Cái trải nghiệm là vô giá, kg tiền bạc nào mua đc đâu. hehe.
Còn lần sau thì dịch vụ thôi Bác.
Cảm ơn Bác đã chia sẻ để Anh Em chọn luôn dịch vụ mà kg nên trải nghiệm!
hơn có nhiêu đâu, ở nhà cho khỏe bác nhỉ

Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Đã tự chơi mà bác chủ chẳng tìm hiểu thủ tục trước thì xác định!
Tự làm thì có cái hay là ko mang tiếng 'gà' để mấy con 'cò' nó lùa.