Tập Lái
28/11/10
20
0
0
xe em la camry 90 đi xa cũng bình thường thời gian gần đây sáng nào để hơi khó nổ một xíu, khói bay mù mịt, chạy thì vừa đề ba khựng khựng xiu là hết, bình thường và không có khói nữa, hôm vưa hết xăng là nó xi khói nhiều hơn lúc trước. xin bác sỹ tư vấn dùm, em hỏi gara thì nói bị xăng nhưng không biết phải chỉnh sao xe em phun xăng điện tử. xin cám ơn

Hạng C
23/2/11
562
22
28
nhadatbaubang nói:
xe em la camry 90 đi xa cũng bình thường thời gian gần đây sáng nào để hơi khó nổ một xíu, khói bay mù mịt, chạy thì vừa đề ba khựng khựng xiu là hết, bình thường và không có khói nữa, hôm vưa hết xăng là nó xi khói nhiều hơn lúc trước. xin bác sỹ tư vấn dùm, em hỏi gara thì nói bị xăng nhưng không biết phải chỉnh sao xe em phun xăng điện tử. xin cám ơn
em nghĩ bác nên thay bơm xăng xem sao , hay vào gara họ đo lại áp lực phun

Hạng D
21/3/08
4.831
4.327
113
hcm
nhadatbaubang nói:
Việc đơn giản nhất em nghĩ bác nên xem lại bugi, có thể máy nguội bỏ máy nên ra khói!

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
bênh này nói nhiều rồi bác à. bác chịu khó seach xem để có nhiều thông tin. nói chung là áp lực xăng trong ống phân phối thấp, do van hồi xăng bị rò nên không giữ dc áp lực xăng trong thời gian dài.
test bằng cách bật tắt chìa khóa vài lân rồi mới đề. hiện tuợng này mất thì kiểm tra bơm xăng, lọc xăng van điều áp.
thân!

nti
Hạng B1
17/3/11
94
6
8
Nếu bơm xăng cơ, xe dùng chế hoà khí thì bác nên đi xúc bình xăng con sẽ hết.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
Nếu sáng ra nổ máy có khói trắng chừng 1 phút sau hết rất có thể do một vài phớt git soupap bị mòn, để qua đêm nhớt rịn xuống buồng đốt, máy nổ bị khói nhưng tí tẹo cháy hết nhớt đó thì kết khói, đi trong ngày thì nhớt chưa kịp xuống nên không thấy, sáng hôm sau lại khói nữa, muốn hết thì lật nắp máy lên thay hết cả giàn phớt đảm bảo hết luôn.
Nếu khó nổ và phải giữ chìa khóa đề lâu hơn bình thường thì có thể bị tụt áp bơm xăng, thay bơm cũng hết

nti
Hạng B1
17/3/11
94
6
8
nhadatbaubang nói:
Cám ơn các bác thay phot supap xong, chình xăng lại ok rồi
Chúc mừng bác tìm đúng pan, bác làm ở garage nào chuyên làm xúc bình xăng con vậy, chỉ em nhe.

Hạng D
21/3/08
4.831
4.327
113
hcm
nti nói:
nhadatbaubang nói:
Cám ơn các bác thay phot supap xong, chình xăng lại ok rồi
Chúc mừng bác tìm đúng pan, bác làm ở garage nào chuyên làm xúc bình xăng con vậy, chỉ em nhe.
Thớt cũng vài tháng, chắc bác chủ cũng hết quay lại thớt này. Nhưng cách trị bịnh này của garage nào đó em thấy cũng giống uống Panadol trị đau đầu thì cũng hết đau răng!

Tập Lái
25/7/11
43
0
0
Các bác cho em hỏi, em có con Toyota đời 90, chạy đường dài thì không vấn đề gì lắm, nhưng khi chạy đường thành phố, nhất là lúc tắc đường, dừng chờ đèn đỏ; ( khúc đó em thường về số N). Khi khởi hành em vào số 1 thường bị chết máy ( phải ga lên một tí mới được)