Hạng C
22/8/16
555
1.085
93
40
Hình như xe nào cũng có mâm dự phòng bé hơn 1 cỡ và lốp nhỏ hơn thì phải.
Lúc gắn thay thế vào chạy không những ổn mà còn thấy có vẻ êm hơn ấy.
Em mua Sorento 2014, lốp dự phòng đúng mâm, đúng lốp luôn Bác.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
22/8/16
555
1.085
93
40
gia đình e đã nhận 3 chiếc xe mới Kia - Huyndai và Vinfast ,kinh nghiệm rút ra là xem kỹ xe có bị nằm bãi lâu ko , để ý mốc mưa trên capo , thân xe và các kính , trong 3 hãng em nhận thì Kia và Vinfast là ok nhất , còn thằng đại lý Huyndai dưới biên hòa nó giao xe mốc từ đầu đến mông, làm tốn hết 1 mớ đi chăm lại, còn các chi tiết khác thì bác đừng nên lo quá vì hãng nào khi xe về đại lý cũng đều trải qua nhiều bước kiểm tra rồi mới giao xe cho khách.
Chính xác luôn cái vụ mốc sơn, xe Em bị mốc sơn phần nóc phía cuối xe, phần trên cửa panorama thì không bị.
Hôm kia, đi xuống cảng Hiệp Phước thấy xe Ford, Santa Fe, Cross... nằm ngoài bãi ngoài trời nên nằm lâu là mốc sơn ah.

• Like
Reactions: hoangvinh_tio
Hạng D
21/7/07
1.183
9.069
113
Kiểm tra sơn zin sơn tại nhà máy hay là sơn lại do đại lý làm(do màu zin ế, sơn lại màu đang hot để bán).

• Wow
Reactions: foryouandforlife
Hạng B2
22/12/20
307
168
43
bác cần chuẩn bị Lúa đầu tiên! còn lại hãng xe bảo hành rồi nha bác.

Hạng F
22/7/13
9.010
40.686
113
Lúc em mua xe rio khi coi xe có đồng hồ luc giao xe mất mịa cái đồng hồ do gắn đầu dvd nó ko gắn vô lại cho e, em vào đòi tụi sale và kỹ thuật nói xe này ko có đồng hồ phải mua thêm 800k thế là em vào phòng giám đốc hét dậy trời nó mới trả lại cho em vì e có hình ảnh trước đó. Không còn tin tưỡng nên em phải kiểm tra thật kỹ sung quanh xe gầm bọng máy mốc rồi phụ tùng theo xe như con đội và mấy cây tuýp nó có luộc lun không vì mất đi lòng tin rồi, Kia Govap làm ăn chán vãi.
Nói chung xe Thaco, xe Hèng, xe Mít phải kiểm cho nó chắc cú

• Haha
Reactions: namvios