Hạng B2
23/1/15
118
60
28
39
Chào các bác. Em mới lấy con CRV 2019 đời cũ. Chạy vài tháng thì có tiếng lực khực dưới gầm, vào gara kiểm tra thì thợ nói là 2 phuộc nhún sau đã cũ cần phải thay thì chạy mới hết. Báo giá 3tr2 cho hàng tháo xe và 6tr5 cho hàng mới của Honda. Xe em đã chạy 60.000km ạ.
Xin hỏi các bác giá như vậy có cao không ạ? và nếu thay có loại nào tốt hơn ko? Xin cám ơn.

Hạng C
19/8/13
537
7.394
93
58
ko có đâu b, lâu lâu nó bổ xung dữ liệu biển báo thông qua các phiên bản cập nhật. nên nhìu lúc biển báo thay đổi trc khi đc cập nhật dữ liệu. chẳng hạn như ở các tp du lịch như nha trang thay đổi biển báo và đường 1 chiều thay đổi liên tục. nếu lúc đó b chủ quan vào cái dữ liệu cũ thì cũng ăn bb thôi, nên cứ tập thói quen nhìn biển báo khi đi đường.
Đúng rồi, bình thường thì 3 tháng vietmap mới cập nhật dữ liệu một lần. Nên chỉ để tham khảo thôi, vẫn phải nhìn biển báo là chính, Nếu cứ tin vietmap thì có ngày bị phạt

Hạng B1
22/8/06
91
62
18
HCM
Đợt tết Tây đi Nha Trang, bị cái bb 77/60 do cái biển báo thay đổi đặt ngay đầu dốc mà em ko để ý, đợt này em mua con Vietmap b50 có báo tốc độ bằng giọng Việt nên chạy khoẻ quá luôn các bác. CA quá trời mà chẳng có chú nào ngoắc em lại, gia cục này có 2tr3 chưa bằng cái bb em nộp hôm trước.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phu2531993
Tập Lái
10/11/18
19
6
3
Hnay e mới cúng xe, mở máy để khoản 15p nghe xe nó tự động rú lên ghê quá, xe mới mày như vậy là sao thế mn?

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Hnay e mới cúng xe, mở máy để khoản 15p nghe xe nó tự động rú lên ghê quá, xe mới mày như vậy là sao thế mn?
Ồn, rung do vòng tua cao để làm nóng máy, lốc điều hòa, quạt giải nhiệt điều hòa làm việc. Xe nào cũng thế cả thôi, xe 3-6 lít thì đỡ hơn chút. Muốn thử thì tắt AC điều hòa là hết liền à

Tập Lái
19/10/22
7
0
1
33
Xe em đc khoảng 10 vạn, hãng báo đến hạn thay bugi mà báo giá mặn quá. Em tính ra ngoài mua cho rẻ rồi thuê gara lắp, loại NGK. Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi CRV 2016 bản 2.0L dùng mã bugi nào ạ ?

Hạng C
10/5/11
669
5.899
103
Đợt tết Tây đi Nha Trang, bị cái bb 77/60 do cái biển báo thay đổi đặt ngay đầu dốc mà em ko để ý, đợt này em mua con Vietmap b50 có báo tốc độ bằng giọng Việt nên chạy khoẻ quá luôn các bác. CA quá trời mà chẳng có chú nào ngoắc em lại, gia cục này có 2tr3 chưa bằng cái bb em nộp hôm trước.
con này cảnh báo tốc độ có chính xác ko anh?

Hạng F
1/8/12
5.720
5.735
113
TP HCM
ko có đâu b, lâu lâu nó bổ xung dữ liệu biển báo thông qua các phiên bản cập nhật. nên nhìu lúc biển báo thay đổi trc khi đc cập nhật dữ liệu. chẳng hạn như ở các tp du lịch như nha trang thay đổi biển báo và đường 1 chiều thay đổi liên tục. nếu lúc đó b chủ quan vào cái dữ liệu cũ thì cũng ăn bb thôi, nên cứ tập thói quen nhìn biển báo khi đi đường.
Kết hợp Vietmap, Việt Mắt và Việt Mồm là yên tâm nha Bác. VM chỉ đúng khoảng 80% thôi do họ cập nhật không kịp.

• Haha
Reactions: quyet_tam
Tập Lái
10/11/18
19
6
3
Xin hướng dẫn auto lock cửa khi xe di chuyển ạ? Ai biết hd e với

Hạng F
1/8/12
5.720
5.735
113
TP HCM
Xe em đc khoảng 10 vạn, hãng báo đến hạn thay bugi mà báo giá mặn quá. Em tính ra ngoài mua cho rẻ rồi thuê gara lắp, loại NGK. Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi CRV 2016 bản 2.0L dùng mã bugi nào ạ ?
Bác xem sách Hướng Dẫn Sử Dụng họ có chỉ dẫn rõ loại Bugi gì?

Hạng B1
22/8/06
91
62
18
HCM
con này cảnh báo tốc độ có chính xác ko anh?
Chính xác các biển báo nha, còn tốc độ m thấy nó nhanh hơn khoảng 4-5km/g. Nhưng quan trọng là cần đọc biển báo và cảnh báo tốc độ tại khu vực đang di chuyển.

Hạng C
10/5/11
669
5.899
103
Chính xác các biển báo nha, còn tốc độ m thấy nó nhanh hơn khoảng 4-5km/g. Nhưng quan trọng là cần đọc biển báo và cảnh báo tốc độ tại khu vực đang di chuyển.
à là nó đọc biển báo rồi báo lên máy cho mình hả anh?

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
à là nó đọc biển báo rồi báo lên máy cho mình hả anh?