Tập Lái
22/5/11
21
1
3
Các bác cho em hỏi các miếng nẹp chì ở mâm xe để cân bằng có thể nào bị rơi ra không ah? Vì xe em trước giờ chạy vẫn bình thường nhưng hôm trước đi qua con "sông" Nguyễn Hữu Cảnh về thì xe chạy có cảm giác như lạng qua lạng lại giống như bánh bị mềm vậy, nhưng em đã đo hơi các bánh thì vẫn đủ hơi bình thường, em kiểm tra các miếng niêm chì ở 4 bánh thì thấy giống như thiếu thiếu vài chỗ. Mong các bác giúp đỡ ý kiến và cho em hỏi nếu cần cân lại 4 mâm thì đi đâu làm và giá cả thế nào ah. Cám ơn các bác đã quan tâm, mong sớm nhận được sự giúp đỡ của các bác vì bây giờ xe em chạy không được yên tâm chút nào.

Hạng B2
6/7/11
353
14
18
Chào bác, miếng trì zin là loại dán nên có thể rớt, xe caren từng ra lý thái tổ cty triều hải nằm ngay ngả 6 làm hết 300k cho 4 bánh em bo thêm 50k hehe.Bác thử ra đó làm thử nhé.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:Cho em hỏi về vấn đề nẹp chì ở mâm xe Carren

có thể rớt ra vì dán keo 2 mặt. Ra LTT cân 50~60k/bánh (bên Vạn Lợi rẻ 50k), bên kia đg mới mở chắc dung.doan đi xe "xịn" nên bị chém

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/7/11
353
14
18

Bác joe ơi cho em hỏi hom bửa em mang xe đi cân mâm lấy 2 mâm trước ra thì vành trong của mâm do bị sụp ổ gà dẩn tới cong không đc tròn( cả 2 bánh)rồi thợ bảo để nó đi gò hàn rồi sơn lại cho tròn, sau khi gò hàn đục đẻo thì đem vô máy cân thì kết quả như đả nói là tròn như lúc đầu. bác cho em hỏi là mâm mình có bảo đảm đc chất lương như xe mới ko ? xe em đi đc 8000km rồi.Thank you bác joe nhé nếu em bít bác sớm thì em chạy qua chổ bác cho an tâm.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

simba2805 nói:
Các bác cho em hỏi các miếng nẹp chì ở mâm xe để cân bằng có thể nào bị rơi ra không ah? Vì xe em trước giờ chạy vẫn bình thường nhưng hôm trước đi qua con "sông" Nguyễn Hữu Cảnh về thì xe chạy có cảm giác như lạng qua lạng lại giống như bánh bị mềm vậy, nhưng em đã đo hơi các bánh thì vẫn đủ hơi bình thường, em kiểm tra các miếng niêm chì ở 4 bánh thì thấy giống như thiếu thiếu vài chỗ. Mong các bác giúp đỡ ý kiến và cho em hỏi nếu cần cân lại 4 mâm thì đi đâu làm và giá cả thế nào ah. Cám ơn các bác đã quan tâm, mong sớm nhận được sự giúp đỡ của các bác vì bây giờ xe em chạy không được yên tâm chút nào.
Nếu rớt hết các cái cục chì cân bằng động thì Bác cũng không bao giờ cảm nhận được cảm giác như trên đâu :D
1-Hệ thống lái của bác có vấn đề
2-Có thể bác cảm nhận sai
Nếu mất mấy cục cân bằng trên thì chạy tốc độ cao có thể gây rung tay lái chứ không gây lạng lạng được.

dung.doan nói:
Bác joe ơi cho em hỏi hom bửa em mang xe đi cân mâm lấy 2 mâm trước ra thì vành trong của mâm do bị sụp ổ gà dẩn tới cong không đc tròn( cả 2 bánh)rồi thợ bảo để nó đi gò hàn rồi sơn lại cho tròn, sau khi gò hàn đục đẻo thì đem vô máy cân thì kết quả như đả nói là tròn như lúc đầu. bác cho em hỏi là mâm mình có bảo đảm đc chất lương như xe mới ko ? xe em đi đc 8000km rồi.Thank you bác joe nhé nếu em bít bác sớm thì em chạy qua chổ bác cho an tâm.
hình như em đã pm cho bác tối hôm qua!

Hạng B2
6/7/11
353
14
18

-Em Sorry bác Joe, em vẩn chưa nhận đc pm của bác, bác gửi lại cho em nhé.Thank you bác.
-Tiện đây cho em hỏi lun là xe em gần 10k sắp bảo dưởng và trong quá trình bảo dưởng có quá trình gọi là vô mở , bác nào đả từng thấy quá trình vô mở rồi thì có thể cho em bít họ vô mở là vô phần nào, chổ nào của xe.Mong ý kiến các bác.Thank you.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

dung.doan nói:
-Em Sorry bác Joe, em vẩn chưa nhận đc pm của bác, bác gửi lại cho em nhé.Thank you bác.
-Tiện đây cho em hỏi lun là xe em gần 10k sắp bảo dưởng và trong quá trình bảo dưởng có quá trình gọi là vô mở , bác nào đả từng thấy quá trình vô mở rồi thì có thể cho em bít họ vô mở là vô phần nào, chổ nào của xe.Mong ý kiến các bác.Thank you.
Những xe đời cũ có "vú mỡ" để bơm mỡ, những xe đời mới sau này ho dùng các đệm lót bằng nhựa chịu lực (trong nhựa họ đã pha sẵn chất bôi trơn trong quá trình ép nhựa) nên không cần bơm mỡ, chỉ mòn quá giới hạn thì thay thôi dung.doan.

10k thì cho họ đội xe lên siết ốc gầm, kiểm tra đường ống dầu thắng, máy lạnh, đường dây điện...xe còn mới nên kt KT đơn giản.

Hạng B2
6/7/11
353
14
18

Thank you bác skint nha, mà bác bít vị trí để bơm mở hông chỉ em với để em tự kiểm tra lun chứ đợi kt thì chắc nó gảy là tiu em.Thank you bác.