Hạng B1
21/10/16
68
33
18
36
Chọn Ford Fiesta 2016 hay Kia Rio 2016 ?

Các bác tư vấn giùm em nên mua Fiesta AT hay Kia Rio AT, giá 2 con này ngang nhau. Em thì thích Ford mà nội thất hơi chật, chi phí bảo dưỡng đắt hơn Rio.[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Nghe mấy cụ đi ford nói dịch vụ sau bán hàng của ford VN rất tệ, hoang mang quá cụ à
Cũng con sâu làm sầu nối canh thôi ạ.
Nhà em đã sở hữu qua 3 chiếc Ford, dịch vụ có chỗ ttố, chỗ không. Mình chọn chỗ nào thoải mái thì làm.
Cái quan trọng là cảm giác lái của xe, thro em đánh giá là rất tốt trong tầm tiền.

Hạng B1
21/10/16
68
33
18
36
Cũng con sâu làm sầu nối canh thôi ạ.
Nhà em đã sở hữu qua 3 chiếc Ford, dịch vụ có chỗ ttố, chỗ không. Mình chọn chỗ nào thoải mái thì làm.
Cái quan trọng là cảm giác lái của xe, thro em đánh giá là rất tốt trong tầm tiền.
Ok cụ, chắc e lấy ford

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Các bác tư vấn giùm em nên mua Fiesta 5c AT hay Kia Rio 5c AT, giá 2 con này ngang nhau. Em thì thích ford mà nội thất hơi chật, chi phí bảo dưỡng đắt hơn Rio.
Em đi check giá, Rio tính ra rẻ hơn Fi cả khúc đấy bác ạ, vì Rio tặng bảo hiểm, dán kính, camera hành trình,... tuy nhiên Fi vẫn cho cảm giác xe chắc chắn và ăn tiền nhất là 7 cái túi khí thần thánh duy nhất ở VN trong cùng phân khúc, và thậm chí cả các xe chiếu trên cũng ko có được :D