Hạng B1
20/3/15
94
66
18
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xét tổng thể thì Fo Fi hơn Rio hết ( hơn cả giá luôn). Nên bác cứ đăng ký lái thử để cảm nhận của cả 2 xe, lựa vợ 2 thì phải tham khảo ý kiến của vợ cả nữa,

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Trường hợp xui lỡ ng khác tông vào hoặc ngược lại mà vào nó hét giá trên trời thì Bác sẽ hiểu tại sao...ngoài ra mua cái xe không chỉ là cái xe mà con phải nhìn vào dịch vụ hậu mãi tốt hay không..vào đưa xe bão dưỡng mà cứ nhăm nhe làm tiền thì không còn cái bực nào hơn..

Trường hợp xe bị tông hoặc tông người khác thì đã có bảo hiểm lo rồi, còn vụ đưa xe đi bảo dưỡng mà cừ nhăm nhe làm tiền là làm tiền cái gì?
Theo quan điểm cá nhân thì mỗi ngành nghề đều có đạo đức nghề nghiệp cả, xã hội càng tiến bộ, nước mình hội nhập nền kinh tế thế giới thì nhất là các khâu dịch vụ phục vụ khách hàng thì đều được đào tạo, rèn luyện đạo đức nghề nghiệp là trước tiên khi bước chân vào 1 công ty làm việc.

• Like
Reactions: Toietmoi
Trường hợp xe bị tông hoặc tông người khác thì đã có bảo hiểm lo rồi, còn vụ đưa xe đi bảo dưỡng mà cừ nhăm nhe làm tiền là làm tiền cái gì?
Theo quan điểm cá nhân thì mỗi ngành nghề đều có đạo đức nghề nghiệp cả, xã hội càng tiến bộ, nước mình hội nhập nền kinh tế thế giới thì nhất là các khâu dịch vụ phục vụ khách hàng thì đều được đào tạo, rèn luyện đạo đức nghề nghiệp là trước tiên khi bước chân vào 1 công ty làm việc.
Vâng..em phục tinh thần lạc quan của Bác..nên không bàn cãi gì nữa..em thua

Hạng B1
21/10/16
68
33
18
36
Giá lăng bánh Rio cũng 600 , Fiesta sedan Cũng 600 . tội gi không lấy Ford bác.
-Rio hộp số 4 cấp nhé . Toy cổ nó cũng chuyển CVT rồi nhé .
- Bạn cứ mở cái nắp ca bô nặng ịch ford lên và đóng cái cửa nặng ịch của Ford lên là khoái thép dầy .
- Đóng cái cửa nặng ịch + 7 túi khí. lái xe có 2 con nhỏ cũng an tâm hơn bạn à . Ai chê nhỏ kệ bà nó . An toàn cho con cái vợ con là sứ mệnh của thèn đờn ông mà.
Bọn nó ham rộng . thép mỏng . 2 túi khí . lên cao tốc chạy 120 không . lỡ bị gì ra nghĩa địa nằm rộng mênh mông
:3dcuoi:
Bác mút ffi được bao lâu rồi ạ, e thấy bác hay lang thang trên os, có kinh nghiệm xin chia sẻ với

Hạng B1
21/10/16
68
33
18
36
Bẩm các cụ, em chủ cái thớt này và sau gần 2 tháng lặn lội các diễn đàn, web, face,.. đi hầu hết các đại lý ford, kia, huyndai và đã chạy thử ford ecosport, fiesta, kia rio, huyndai i20 active. Em đã xuống xác đặt cọc em fiesta, cuối tháng này nhạn xe. Theo cảm nhận cá nhân:
Ford: xe đầm, chắc, đóng cái cửa xe là biết rồi, đầy đủ tính năng an toàn(các bác lên web các hãng so sánh cấu hình sẽ rõ), nội thất nhìn rất thể thao, xe chạy bốc, tăng tốc nhanh( e chạy bản 1,5 thấy cũng bốc lắm). Giá cả phải nói đáng đồng tiền bỏ ra nhưng hơi cực khâu đi trả giá, dịch vụ e chưa đi bảo dưỡng nên chưa biết. Nói chung đã yêu là phải cưới các bác ạ

Hạng B1
25/7/16
66
42
28
Quận 7
Bẩm các cụ, em chủ cái thớt này và sau gần 2 tháng lặn lội các diễn đàn, web, face,.. đi hầu hết các đại lý ford, kia, huyndai và đã chạy thử ford ecosport, fiesta, kia rio, huyndai i20 active. Em đã xuống xác đặt cọc em fiesta, cuối tháng này nhạn xe. Theo cảm nhận cá nhân:
Ford: xe đầm, chắc, đóng cái cửa xe là biết rồi, đầy đủ tính năng an toàn(các bác lên web các hãng so sánh cấu hình sẽ rõ), nội thất nhìn rất thể thao, xe chạy bốc, tăng tốc nhanh( e chạy bản 1,5 thấy cũng bốc lắm). Giá cả phải nói đáng đồng tiền bỏ ra nhưng hơi cực khâu đi trả giá, dịch vụ e chưa đi bảo dưỡng nên chưa biết. Nói chung đã yêu là phải cưới các bác ạ
Chúc mừng bác, hy vọng là sự lựa chọn sáng suốt. Đi thời gian sau vào đánh giá về chất lượng nhé.

Hạng B1
21/10/16
68
33
18
36
Em sẽ review về chất lượng và dịch vụ Fo sau khi bóc tem vợ 2 ạ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/8/14
71
85
18
41
Bác inox cho em cái gúa tham khảo nhé, khảo giá hoài nhức đầu lắm. Thanks bác