Thảo Luận Chọn Wagon R+ hay Matiz

Tập Lái
11/1/06
37
0
0
53
RE: Chọn Wagon R+ hay Matiz

Trích đoạn: cashier

Trích đoạn: Vietkid

Theo em đương nhiên là Su Wagon hơn rồi, máy khỏe hơn, bên trong rộng rãi hơn ngồi 5 người thoải mái luôn , xăng cũng không tốn lắm ( khoảng 7l/100km ), an toàn hơn Matiz, còn về không có trợ lực thì không thành vấn đề, đi một thời gian là quen thôi, tay lái nó cũng không nặng lắm đâu.

Không có đâu bác ơi. Wagon đi trong nội thành không dưới 9l/100km. Trước em mua wagon vì tưởng nó tiết kiệm xăng, hóa ra k hẳn, vì chưa phải phun xăng điện tử thì phải.

Do cách đi thôi bác, Wagon em chạy mùa hè điều hòa bét nhè, toàn chạy đường Nguyễn Văn Cừ tầm 5 rưỡi chiều mà cũng kịch kim 7.5l/ 100km, bác nào chạy Wagon xác nhận lại cho em với.

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

Còn bây giờ mà mua Matiz hay Wagon brand new là tự .... sát.
Đúng thế này :
Mua Matiz : xe nhỏ, mỏng mảnh nếu có tai nạn thì còn hơn là tự sát
Mua Wagon R+ : Mua rồi khi muốn đẩy đi mua em mới thì rất khó, lỗ cực nặng hoặc KHÔNG BAO GIỜ bán được. Có khi phải sống chung thân suốt đời với nó thí chít.

MPV
Tập Lái
8/8/05
11
0
0

Theo em đương nhiên là Su Wagon hơn rồi, máy khỏe hơn, bên trong rộng rãi hơn ngồi 5 người thoải mái luôn , xăng cũng không tốn lắm ( khoảng 7l/100km ), an toàn hơn Matiz, còn về không có trợ lực thì không thành vấn đề, đi một thời gian là quen thôi, tay lái nó cũng không nặng lắm đâu.

Không có đâu bác ơi. Wagon đi trong nội thành không dưới 9l/100km. Trước em mua wagon vì tưởng nó tiết kiệm xăng, hóa ra k hẳn, vì chưa phải phun xăng điện tử thì phải.

Do cách đi thôi bác, Wagon em chạy mùa hè điều hòa bét nhè, toàn chạy đường Nguyễn Văn Cừ tầm 5 rưỡi chiều mà cũng kịch kim 7.5l/ 100km, bác nào chạy Wagon xác nhận lại cho em với.

Cái thằng cha VietKid này đã dùng cả CD5 và Wagon rồi mà còn cứ đi hỏi ngưòi khác mãi thế!

Hạng B2
25/10/05
167
43
28
48
TP.HoChiMinh
google.com.vn

Theo Em Bác thêm tý tiền nữa chơi quả Fiat Siena 1.3 ELX là nhất,hơn hẳn các em Matit và wagon,khỏi lăn tặn công suất lớn hơn,option đầy đủ hơn,nội thất đẹp hơn nếu chán còn làm ta xi được :D:D:D.ah mà dạo này sao em thấy ở Sài Gòn Fiat siena chạy ta xi nhiều thế!!!

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: Omni
Mua Wagon R+ : Mua rồi khi muốn đẩy đi mua em mới thì rất khó, lỗ cực nặng hoặc KHÔNG BAO GIỜ bán được. Có khi phải sống chung thân suốt đời với nó thí chít.

Tôi chạy con Wagon 1 năm rưỡi bán lại còn có lãi đấy bác ạ.[8D]

Mấy loại xe như Matiz/CD5/Wagon chạy 1-2 năm bán lại cùng lắm là lỗ vài ngàn đô. Chứ mấy con xe xịn chỉ đổ xăng vào chạy một vòng là đã mất cả chục ngàn rồi. :(

Tập Lái
11/1/06
37
0
0
53

Trích đoạn: MPV

Cái thằng cha VietKid này đã dùng cả CD5 và Wagon rồi mà còn cứ đi hỏi ngưòi khác mãi thế!
Sao bác biết em chạy cả hai loại rồi thế. Hơn nữa em muốn hỏi người khác để xác nhận lại cho chắc chắn thôi mà.

Hạng B1
26/12/03
63
0
8
Hanoi, Vietnam

quote:

quote:

Em cũng đang chạy một em Wagon được hơn 30.000km đây, xin xác nhận luôn cùng các bác mức độ tiêu thụ xăng của em Wagon nhà em là 7,3 - 7,5l/100km trong thành phố.

Còn về hình thức Wagon có "giống ôtô" hay không thì tùy mỗi người thôi. Riêng em thì rất kết em này, nhỏ gọn, tiện lợi, nhưng rộng rãi và cũng đẹp hơn Matiz hay CD5 nhiều. :D

MPV
Tập Lái
8/8/05
11
0
0

Trích đoạn: MPV

Sao bác biết em chạy cả hai loại rồi thế. Hơn nữa em muốn hỏi người khác để xác nhận lại cho chắc chắn thôi mà.

Ngạc nhiên chưa!

Matiz chỉ nên dành cho chị em thôi vì họ chạy chậm hơn (Xin lỗi các bác nam đi Matiz nhé), với lại xem mấy cái tai nạn vừa rồi thì có lẽ đã có thêm một câu trả lời cho xe Matiz rồi đấy.

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: ptdung

... Riêng em thì rất kết em này, nhỏ gọn, tiện lợi, nhưng rộng rãi và cũng đẹp hơn Matiz hay CD5 nhiều. :D

Đúng là ý kiến của ... riêng bác. :D

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Nói túm lại là không nên mua gì cả........ :D:D:D

Bác thích xe gì thì mua ngay đi, Bác mà cứ nghe Các Bác trên này thì còn phải đi 2 chỗ mui trần dài dài ....... :mad: