Hạng B2
11/9/13
208
155
43
Chúc mừng bác Hoàng Phúc, nói qua nói lại bây giờ mình vẫn chưa dám mua xe gốc hàn. Ở Việt Nam mình ít tiền đi xe nhật chân ái hơn.

Hạng B2
26/7/16
378
653
93
Chúc mừng bác chủ xe , kiện các kiểu h được bộ máy mới kịp ăn tết luôn

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
24/4/17
1.910
1.539
138
34
Đợt này A T và H lỗi máy và hộp số nhiều quá.... nếu bên nc ngoài hãng lỗi đổi ngay
Về đây thì po tayyy

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.578
11.834
113
HCM
Đợt này danh tiếng của OS "otosaigon.com" lại lên 1 tầm cao mới
Sẵn Mod Minh Quân theo vụ bác Wigo bị mỏ máy 2 lần chưa tìm ra nguyên nhân, rồi đào lại vụ 2 anh Posche xem thế nào với :D
Vụ Wigo hãng đã thiện chí sửa 2 lần, chỉ thiếu đổi cục máy mới.

Vụ 2 anh Porsche thì lỗi không hoàn toàn thuộc về hãng nên khó.

Quan trọng là tùy case và biết mình biết ta.

Hạng B2
12/4/23
190
1.183
93
35
Sau 1 tháng đăng bài trên group Os và được sự trợ giúp của admin, chiếc Kia Sorento 2021 của bác Hoàng Phúc đã được Thaco thay máy và hộp số mới.

View attachment 3076705

Nguyên văn chia sẻ của bác Hoàng Phúc về tình trạng mới nhất của chiếc Kia Sorento 2021 trên group Trên đường thiên lý:

Em đã được thay máy mới xe Kia Sorento

Tháng trước có đăng trên gr vụ đem xe Sorento vào bảo dưỡng vì báo lỗi xong bị lúp bê, đại lý tự ý rã máy. Sau khi thương lượng và làm việc thì e đã được thay máy mới.

Sau khi đăng bài trên group Os thì nhà máy đã nhanh chóng xử lý thiện chí. Cho xe đưa đón em lên Kia Tây ninh để làm việc và chốt thay máy hộp số mới. Thaco đã gửi máy về đại lý. cử ktv kv miền nam xuống xử lý. Đến nay tròn 1 tháng là xong hết và em đã nhận xe về. Quá nhanh!

Nhân đây cũng cảm ơn ae trong group Otosaigon và đặc biệt là Admin Minh Quân đã chia sẻ và tư vấn tận tình cho em.

Nhà máy Thaco cũng xử lý rất nhanh chóng và thiện chí để e kịp có xe chạy Tết.

Cảm ơn ae!

View attachment 3076697View attachment 3076700View attachment 3076702View attachment 3076703

Trước đó, sau khi bác Hoàng Phúc đem chiếc Kia Sorento 2021 40.000km vào bảo hành ở đại lý Kia Gò Dầu Tây Ninh, chiếc xe nảy sinh nhiều vấn đề dẫn đến xì nhớt, giật hộp số. Đáng nói, đại lý còn quyết định rã máy dù chưa có sự đồng ý của chủ xe.

View attachment 3076696

Chúc mừng bác Hoàng Phúc đã được thay máy Sorento mới!

Cảm ơn các thành viên Otosaigon đã cùng nhau tạo nên tiếng nói cộng đồng vô cùng mạnh mẽ!

Sau đó làm giấy tờ lại hả bác chủ!?
Cũng hiếm lắm đó!

Hạng B2
12/4/23
190
1.183
93
35
Mấy a mấy chị nằm vùng Os thì có mà đầy, quan trọng là có xử lí k thôi. Mình có 1 case đăng vụ con cháu bị bắt xe dui dui ai ngờ công an q7 gọi đứa cháu lên lấy xe lại liền, lúc đó mới biết Otosaigon toàn ngoạ hổ tàng long ẩn mình :rolleyes:
Đồng chí # lúc đương nhiệm cũng chơi Os mà!

Hạng D
2/10/14
1.202
1.427
113
Chung bệnh không nhỉ :confused:

Nhân viên thay lọc nhớt không lấy ốc nhựa ra. Dẫn đến ngẹt đường bơm dầu. Dầu bơm không đủ bó máy, xước piton. Bệnh này thợ mới hay không biết tháo hộp xé seal. Không lấy con ốc ra thì lãnh đủ. Mới đây có garage mới dính con San dầu. Chủ garage đã đền mua lại xe.