Hạng B2
6/5/15
268
443
63
34
Chú của em là boss của chi nhánh Ngân hàng Chính sách xã hội, đợt rồi Tỉnh có cung cấp xe mới cho mỗi phòng giao dịch ( Nissan Navara) và thu hồi lại xe đã được cấp trước đây ( Suzuki Vitara JLX 2005 4WD).
Thông tin là số xe Vitara đó sẽ được thanh lý ( thởi điểm vào cuối năm nay) và ưu tiên cho các Giám đốc chi nhánh đăng ký suất mua. Chú em thì không có nhu cầu nhưng sẽ đăng ký và.... nhượng lại cho em luôn.
Giá thanh lý : dao động trên 100tr 1 xíu or chẵn 100tr ( sếp ở tỉnh báo với chú em).
Tình trạng xe :
* ODO : em không nắm được con số chính xác, nhưng tầm 12 vạn ( xe ít đi xa lắm)
* Dàn ngoài : 90% ( vì xe ít đi xa, không chui lủi nên ít trầy)
* Nội thất : tạm ổn vì chỉ có chú em đi và lâu lâu xách xe chở nhà em đi vòng vòng :), nói chung sạch sẽ, các chi tiết khá ổn.
* Máy : Bảo dưỡng định kỳ, và mới tổng bảo dưỡng hôm trước Tết ( chỉ có dàn béc phun là chưa kịp vệ sinh)
P/s: thông thường ai cũng nghĩ xe của nhà nước nên sẽ ko được chăm chút. Em đồng ý là vậy, nhưng do anh bảo vệ ( kiêm tài xế) này rất đầm tính và chạy xe giữ rất kỹ ( anh này chở nhà em đi chơi hoài nên biết), nên về chất lượng xe chắc không đáng bận tâm phải không ạ?
Mong các cao nhân tư vấn cho em là với giá tầm 100tr thì mua con này xứng đáng không ạ? nếu tút tát lại cho bóng bẩy xíu thì chi phí thêm khoảng nhiu đạn nữa ạ? Em xin cảm ơn nhiều.

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
gặp em thì lụm liền, giá cỡ SH mà được 4 chỗ 2 cầu thì ngon. xe nhà nước mà oddo 120.000 thì có thể chỉ chạy khoảng 100.000 thôi :)

• Like
Reactions: cui bap tien sinh
Hạng B2
6/5/15
268
443
63
34
gặp em thì lụm liền, giá cỡ SH mà được 4 chỗ 2 cầu thì ngon. xe nhà nước mà oddo 120.000 thì có thể chỉ chạy khoảng 100.000 thôi :)
Dạ, em cũng biết đến vụ quay Odo :), xe này 2 cầu luôn đấy ạ!:3dcuoi: