Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Nếu không lấn cần gì thì đi sedan là ngon nhất. Cá nhân tôi thì lấn cấn 2 cái nên vẫn chưa quyết định mua. 1/ - Gầm sedan thấp ( đi rất thích nhưng ngán đi lại đường xấu/leo lề/lên xuống hầm/ngập nước). 2/ - Mấy tờ vé số tôi mua đến hiện giờ nó vẫn không giống giải đặc biệt/jackpot.

Hạng D
15/11/13
3.864
4.691
113
Hệ thống treo của X3 thua 520i xa lắc xa lơ luôn. Mua X3 thà mua GLC lướt ít ra còn chung đẳng cấp về hệ thống treo càng kép với 5seri.

• Like
Reactions: thích ăn thịt
Hạng D
24/2/20
4.529
7.492
113
37
Chủ tịch giả vờ nghèo và cái kết không chỉ có trên mạng :p
Có giả vờ đâu bác mua xe bình dân thôi :), em thích đi super dream lắm vì nó là con xe đầu đời và tiền để dành sau khi đi làm hơn 1 năm của em sau khi ra trường. Vợ em chửi suốt 3 tháng em mới đi mua xe mới vì phải rước thằng nhóc đi học. Chắc em già rồi :)

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Gen 10 thì mình chưa được trải nghiệm để so sánh, mình có thể so sánh với những xe mình đã được trải nghiệm thực tế (người trong gia đình sử dụng) như : elantra bản 1,6Turbo, Mazda 3 luxury , Kia K3 thì thấy nó same same nhau à . Hơn nữa cá nhân mình thích nghe nhạc, lên xe mở nhạc mức volum 14 thì cũng đỡ hẳn, đời này cách âm môi trường tốt chỉ nghe ồn bánh xe và gầm, mình thay 4 lốp Michelin, lót sàn thì chỉ khi qua đường nhám hơi khó chịu, còn lại thấy bình thường. Cùng tầm giá và cùng hạng C thì không có chiếc nào là không ồn, đổi lại chạy rất sướng (nên giờ đổi xe cũng mê BMW vì cái cảm giác lái ), nếu anh không ngại vin 2023 thì giờ mua xe giá đang rất tốt đấy, lúc em mua tháng 6/2022 chỉ được khuyến mãi đúng cái bọc da ghế, được thêm cái nữa là bảo dưỡng rất rẻ nha. Nếu kinh tế tốt thì nên mua Civic RS còn không thì bản G cũng đủ dùng.
Seri 5 đi nhé Bác. Mình đổi từ 525 lên X6 nhưng vẫn thấy Seri 5 nó chạy êm hơn nhiều và cũng đáp ứng được tất cả nhu cầu đi chơi.

• Like
Hạng B2
2/7/17
222
220
48
35
Em mua Mer E 200 2022.
Còn lại em mua Veloz 7 chỗ thùng tôn nhưng rẻ, rộng, lái ổn, ít hao xăng.
Bốc thì em lái Bmw F30.
Đi rất ổn

• Wow
Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Tôi cũng đưa nóc nhà đi xem X3 mẫu cao nhất là 30i MSport, kết luận là vẫn thích BMW nhưng không chọn X3 vì ghế nhỏ, không êm ái như sedan 5 series, E class hoặc X5. Dàn treo, độ rộng rãi và cách âm của X3 không bằng XC60 trong cùng tầm giá. Tôi thì không thích sedan vì nhiều lý do (trước đây từng lái sedan Honda, Kia, Mer rồi) nên cuối cùng chọn CX5 AWD, chờ dư dả rồi nâng cấp hoặc quay lại MPV.
Vẫn mê Civic như chủ thớt, hồi xưa bán rồi tiếc. Giờ quá già để tái hợp NYC :D