1/11/13
5
8
0
Mất điện toàn bộ bác ạ, tối thui luôn, nhưng một lát chẳng làm gì cả em nó lại có điện lại trên đồng hồ, khởi động lại bình thường. Hôm nay ra gara kiểm tra lại lần nữa, các chú ấy chỉ phát hiện được lỗi giao tiếp xe với chìa khóa, đưa đi reset chìa khóa với xe rồi bảo cứ chạy, nếu bị lại đến kiểm tra tiếp...
@xetrau73: xin ghi nhớ tư vấn của bác để hôm nào vào ga ra nhắc các chú ấy. Cảm ơn bác.

Hạng B2
24/5/08
282
18
18
Bác kiểm tra lại hệ thống mát của xe, dây nối giữa hộp cầu chì và hop cau chi của bình acquy (cái dây ngắn , có vỏ bọc màu đỏ ấy)... Khi xảy ra, bác thử mở nắp capo va sờ thử các dây nối giữa bình acquy và hộp cầu chì tổng xem có nóng hơn mức bình thường ko?

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
xe em LTZ cũng bị 1 lần lúc de, em đề lại thì ok. Vô kiểm tra thì bảo ko bị gì, từ đó đến giờ cũng ko thấy bị lại. Chắc có lẽ hôm đó off VCC, gặp toàn trai đẹp (Cruze độ) nên con vợ em nó bị ngộp :)

Còn vụ này nữa, lâu lâu em lại nghe tiếng lí nhí phát trong xe (lúc đang mở nhạc) đâu cũng 3 lần rồi, lí nhí toàn tiếng Anh đâu khoãng 10p thì hết. Tăng volume (lúc chuyển bài) cũng vẫn lí nhí. Em đoán nhiễu sóng ?! canh ko đc, lâu lâu mới bị.

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Đình Phú Nguyễn nói:
Mất điện toàn bộ bác ạ, tối thui luôn, nhưng một lát chẳng làm gì cả em nó lại có điện lại trên đồng hồ, khởi động lại bình thường. Hôm nay ra gara kiểm tra lại lần nữa, các chú ấy chỉ phát hiện được lỗi giao tiếp xe với chìa khóa, đưa đi reset chìa khóa với xe rồi bảo cứ chạy, nếu bị lại đến kiểm tra tiếp...
@xetrau73: xin ghi nhớ tư vấn của bác để hôm nào vào ga ra nhắc các chú ấy. Cảm ơn bác.
dấu hiệu nhận biết: động cơ vẫn h động nhung đồng hồ tua ko lên, chạy khoảng vài phút tự động xin hội ý!!!

Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
có khi giống xe LQT hồi sn OS, bác vào hãng kiểm tra chân bình ac quy nhé

Lỗi này bên em đã gặp rồi, rất tốn thời gian phải mò mẫn tìm nguyên nhân, sau cùng là do bộ dây nguồn của xe, không biết trường hợp bác Đình Phú Nguyễn thế nào, ghé chevroletvanhanh.com bên em kiểm tra nhé

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào bác Đình Phú Nguyễn. xe bác đã hết bệnh chưa ah, cái dòng này nó hay bị ở bô bin đánh lửa lắm bác ah, hôm rôi khách gọi cho bọn em cũng bị tương tự như của bác đó và nhờ bọn em xuong kiểm tra, hỗ trợ, khi bọn em xuống kt thì phát hiện bô bin hư, gắn bô bin mới vào nổ ok

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng C
30/3/13
540
136
28
em chuyên buôn bán PHỤ TÙNG CHEVROLET rất hân hạnh được phục vụ của các bác ạ! 0977488671.