Hạng B2
19/6/15
190
117
43
41
Bình Tân, HCM
Hôm nay có việc đi SG, thế quái nào đậu gần 2 em cruze 2015 cũ, ngồi bên đường uống coffee mà thấy 2 bác chủ xe cứ lượn qua ngắm xe mình hết đầu lại đến đuôi rồi bàn tán :3dcuoi:. Chắc tại con mắt liếc Audi R8 ở đầu và biển số dài sau đuôi.
Mà công nhận có cái CC sướng thật, chạy qua mấy trạm áo vàng mà các chú ấy cứ tít thằng chạy sau vừa mới ngoi qua xe mình...kakaka. cao tốc thì mình cứ Set 110km/h thế là chỉ việc xinhan chuyển làn và nghe nhạc. Về đến Vũng Tàu thì bà cả bảo nhanh thế, ngủ ngon chả biết gì cả. :)
Đọc mãi chẳng hiểu cái CC là cái gì, không lẽ là "C.. C..".
Nói cho vui thôi, chúc mừng Bác chủ nhé.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Đọc mãi chẳng hiểu cái CC là cái gì, không lẽ là "C.. C..".
Nói cho vui thôi, chúc mừng Bác chủ nhé.
Dịch ra tiếng việt là ga tự động đó bác ạ. Chạy ở tốc độ >40km/h, setup xong là không cần đạp ga xe vẫn chạy và giữ xung quanh tốc độ ấy :3dchongchong:

Tập Lái
28/4/16
8
1
3
45
Chìa khóa smart key :
View attachment 378756

Do là lần đầu tiên em dùng một chiếc xe có smart key. Nên đây là món em khá là khoái, vô cùng tiện lợi. Chìa khóa bỏ trong túi, lên xe đạp thắng rồi nhấn nút đề máy, tới nơi tắt máy xuống xe cầm chìa khóa bấm khóa cửa. Khi ra xe lại khỏi cần lấy chìa ra khỏi túi chi mất công...chỉ việc bước lại gần xe (<1m) rồi bấm cái nút nhỏ trên tay nắm cửa – vậy là unlock.

Đính chính lại :
Nhờ bác "Ravine" nhắc nhở ! Em mới biết thêm cái hay là ra khỏi xe không cần cầm tới chìa khóa...mà chỉ việc bấm vào cái nút trên tay nắm cửa là khóa cửa ! Thanks bác Ravine !

View attachment 378757
4 cửa đều có cái nút này, muốn mở cửa nào thì chỉ việc đứng ngay cửa đó mà bấm không cần cầm tới chìa khóa.

Đặc biệt nếu mình tắt máy ra khỏi xe đóng cửa lại mà chìa khóa còn để trong xe thì còi sẽ kêu lên 3 tiếng tin...tin...tin và đèn xi nhan chớp 1 cái để cảnh báo.

Và thêm cái hay nữa là nếu mình tắt máy mà để cần số ở N, thì dàn đèn trên táp-lô sáng và trên màn hình nhỏ trong đồng hồ hiện chữ “code 94” ý nhắc nhở mình phải để cần số về P.

Có nhiều người sẽ thắc mắc rằng : Chìa khóa smart key này nhỡ khi hết pin thì làm sao mà đề máy ???:( À..!!! Thì chạy đi thay pin chứ còn sao nữa??? Nhưng ngộ nhỡ đang ở nơi “đồng không mông quạnh” thì làm sao???:eek:

Khà...Khà...chiếc xe này có một chiêu để giải quyết tình huống đó : Ở dưới đáy hộc để ly có một cái lỗ tròn được đậy như trong hình :
View attachment 378758

Chỉ việc lật nắp đậy lên, bung chìa ra....

View attachment 378759
[BCOLOR=#ffffff] rồi chọt vào cái lỗ đó....rồi đạp thắng bấm nút đề máy bình thường.:)[/BCOLOR]

Mylink :
Cảm ứng không nhạy bằng smartphone nhưng...phải chấp nhận thôi !

Chép nhạc Mp3 chất lượng cao vào USB nghe tuyệt cú mèo (chắc tại em tai trâu). Radio nghe cũng rõ và hay, có thể lưu hàng tá đài AM, FM.
View attachment 378760
View attachment 378762

Kết nối với smartphone SS Note 4 tuyệt vời, âm thanh cuộc gọi nghe trong và rõ ràng.

View attachment 378764
View attachment 378765

Khi có cuộc gọi tới.....

View attachment 378771

.....chỉ việc bấm nút trên vô lăng để nói chuyện – vô cùng tiện lợi !!!!:cool:

View attachment 378768

Tuy nhiên "khuyến cáo" quý vị không nên dùng cái sự tiện lợi này khi trên xe có bà cả mà mình lại có...“longleg”...
:3dmuonan:
:D

Chìa khóa smart key :
View attachment 378756

Do là lần đầu tiên em dùng một chiếc xe có smart key. Nên đây là món em khá là khoái, vô cùng tiện lợi. Chìa khóa bỏ trong túi, lên xe đạp thắng rồi nhấn nút đề máy, tới nơi tắt máy xuống xe cầm chìa khóa bấm khóa cửa. Khi ra xe lại khỏi cần lấy chìa ra khỏi túi chi mất công...chỉ việc bước lại gần xe (<1m) rồi bấm cái nút nhỏ trên tay nắm cửa – vậy là unlock.

Đính chính lại :
Nhờ bác "Ravine" nhắc nhở ! Em mới biết thêm cái hay là ra khỏi xe không cần cầm tới chìa khóa...mà chỉ việc bấm vào cái nút trên tay nắm cửa là khóa cửa ! Thanks bác Ravine !

View attachment 378757
4 cửa đều có cái nút này, muốn mở cửa nào thì chỉ việc đứng ngay cửa đó mà bấm không cần cầm tới chìa khóa.

Đặc biệt nếu mình tắt máy ra khỏi xe đóng cửa lại mà chìa khóa còn để trong xe thì còi sẽ kêu lên 3 tiếng tin...tin...tin và đèn xi nhan chớp 1 cái để cảnh báo.

Và thêm cái hay nữa là nếu mình tắt máy mà để cần số ở N, thì dàn đèn trên táp-lô sáng và trên màn hình nhỏ trong đồng hồ hiện chữ “code 94” ý nhắc nhở mình phải để cần số về P.

Có nhiều người sẽ thắc mắc rằng : Chìa khóa smart key này nhỡ khi hết pin thì làm sao mà đề máy ???:( À..!!! Thì chạy đi thay pin chứ còn sao nữa??? Nhưng ngộ nhỡ đang ở nơi “đồng không mông quạnh” thì làm sao???:eek:

Khà...Khà...chiếc xe này có một chiêu để giải quyết tình huống đó : Ở dưới đáy hộc để ly có một cái lỗ tròn được đậy như trong hình :
View attachment 378758

View attachment 378759
[BCOLOR=#ffffff] rồi chọt vào cái lỗ đó....rồi đạp thắng bấm nút đề máy bình thường.:)[/BCOLOR]

Mylink :

Chép nhạc Mp3 chất lượng cao vào USB nghe tuyệt cú mèo (chắc tại em tai trâu). Radio nghe cũng rõ và hay, có thể lưu hàng tá đài AM, FM.
View attachment 378760
View attachment 378762

Kết nối với smartphone SS Note 4 tuyệt vời, âm thanh cuộc gọi nghe trong và rõ ràng.

View attachment 378764
View attachment 378765

Khi có cuộc gọi tới.....

View attachment 378771

View attachment 378768

Tuy nhiên "khuyến cáo" quý vị không nên dùng cái sự tiện lợi này khi trên xe có bà cả mà mình lại có...“longleg”...

Tập Lái
6/5/16
4
2
3
44
Chìa khóa smart key :
View attachment 378756

Đính chính lại :

View attachment 378757

View attachment 378758

View attachment 378759

Mylink :

View attachment 378760
View attachment 378762

View attachment 378764
View attachment 378765

Khi có cuộc gọi tới.....

View attachment 378771

View attachment 378768

Chào bác, em cũng đang chạy em này nhưng sao phần danh bạ Mylink nó chỉ cho lưu có 200 số thôi, không lưu hết được các các số trong máy điện thoại? Rất bất tiện là các số k đc lưu trong Mylink khi có cuộc gọi đến lại phải nhòm đt trước để xem là ai gọi :( Nhờ bác hướng dẫn e làm sao đồng bộ để lưu được hết số đt vào Mylink. Thanks bác!

• Like
Reactions: 73A-055.21
Tập Lái
8/10/15
43
25
18
53
Ở một số máy android mới, iPhone em ko biết, nếu để Google Now làm việc và Voice command ON thì khi nhận cuộc gọi phía bên kia sẽ không nghe thấy gì.Thậm chí khi dial từ Mylink cũng ko nghe tiếng quay số.
Tắt 02 cái kia đi rồi restart máy thì làm việc bình thường. Các bác test thử xem có đúng vậy không hay điện thoại em có vấn đề. E chạy Android 6.0

• Like
Reactions: Mr.New
Hạng B2
24/2/16
136
260
63
46
Sao mà em ghét cái màu ghế da của Cruze quá . hic . Thật sự là nhìn không hợp với xe . Trắng không ra trắng , kem ko ra kem .
Chắc xin ngân sách bx đi bọc lại màu đen quá !

Hạng D
4/6/10
1.732
2.439
113
Sao mà em ghét cái màu ghế da của Cruze quá . hic . Thật sự là nhìn không hợp với xe . Trắng không ra trắng , kem ko ra kem .
Chắc xin ngân sách bx đi bọc lại màu đen quá !
Bác nên cân nhắc kỹ khi bọc lại màu đen nhé, cũng không khá hơn nhiều đâu vì xe bạn em nội thất đen (lac cdx 2011), được cái nhìn sạch sẽ hơn. Cái nệm màu kem mau dơ nên phải vệ sinh thường xuyên.

• Like
Reactions: yeuxemy